Một loạt máy Komatsu PC200-3;5 bị bệnh sôi nước

Mayxaydung98
Bình luận: 26Lượt xem: 5,253

Mayxaydung98

Tài xế O-H
Cụ thử thay cánh quạt khác xem có hết bệnh không
Em nghĩ là không cụ ạ, tại vì tốc độ sôi nhanh, máy chỉ làm việc nhẹ, hoặc nổ máy thử mà sôi nước thì em nghi nhiều theo hướng hơi nóng từ buồng đốt hoặc lưu lượng nước, hoặc động cơ bị ghì thôi.
Đó là ý nghĩ của riêng em

Mayxaydung98

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ.sau khi kiểm tra 1 con máy bên em đã xử lý được hiện tượng sôi nước nhanh
Có 2 vấn đề:
1) cánh quạt của máy bơm nước trượt trên trục.puly vẫn quay nhưng cánh quạt quay ít
2) không nút lại đường nước khi tháo van hằng nhiệt

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ.sau khi kiểm tra 1 con máy bên em đã xử lý được hiện tượng sôi nước nhanh
Có 2 vấn đề:
1) cánh quạt của máy bơm nước trượt trên trục.puly vẫn quay nhưng cánh quạt quay ít
Bệnh chỉ đơn giản vậy thôi à cụ, những cái cơ bản này cụ phải kiểm tra trước chứ, nếu cụ kiểm tra kỹ thì nó đâu có hành được cụ

vutrung2311

Tài xế O-H
Em nghĩ là không cụ ạ, tại vì tốc độ sôi nhanh, máy chỉ làm việc nhẹ, hoặc nổ máy thử mà sôi nước thì em nghi nhiều theo hướng hơi nóng từ buồng đốt hoặc lưu lượng nước, hoặc động cơ bị ghì thôi.
Đó là ý nghĩ của riêng em
Cụ muốn biết nó nóng có phải tại thủy lực không thì cắm đồng hồ áp vào đo áp suất bơm tổng thôi mà. Nếu không thao tác gì thì nó chỉ khoảng 40 cân là tối đa thôi.

Tien95

Tài xế O-H
Có 2 vấn đề:
Bên cụ làm động cơ xong không nổ dưới đất sao .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên