Một số nguyên nhân khiến động cơ không khởi động được

E
Bình luận: 42Lượt xem: 14,627

quoctan21081995

Tài xế O-H
Xin lỗi, bình luận là chuyện của tôi. Câu nói của tôi là chính xác (theo quan điểm cá nhân), không vi phạm, sai chỗ nào mời bác góp ý
bác ơi cho em hỏi động cơ khởi động được nhưng sau đó chết máy có nguyên nhân nói là do mạch điều khiển trục cam, nhưng em không hiểu bác có thể giải thích cho em thông về vấn đề này được không ạ, em cảm ơn ác nhiều

haclongtamduong

Tài xế O-H
bác ơi cho em hỏi động cơ khởi động được nhưng sau đó chết máy có nguyên nhân nói là do mạch điều khiển trục cam, nhưng em không hiểu bác có thể giải thích cho em thông về vấn đề này được không ạ, em cảm ơn ác nhiều
trục cam điều khiển van phối khí . đóng mở van , đánh lử sai sao ma nổ đc

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chịu, chả biết bác nói về xe gì?

Luiz04

Tài xế O-H
dạ chào các bác. trước tiên em xin cảm ơn chủ top vì đã chia sẻ kiến thức ạ. qua bài viết và một số bình luận của anh em. e thấy mọi người chỉ bàn nhiều về bugi acquy củ đề mà em không thấy các bác nhắc về các cảm biến ạ? nếu cảm biến vị trí cam và cốt máy bị hỏng thì có đề nổ không ạ? vì theo em biết những xe hiện đại ngày nay đánh lữa bằng ECU chứ không đánh lửa cơ nữa và thời điểm đánh lửa thì được xác định bằng cảm biến vị trí cam và vị trí cốt máy vậy nếu các cảm biến đó hỏng thì dẫn đến hộp không xác điịnh được thời điểm đánh lửa vậy động cơ có khởi động đc không ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ chào các bác. trước tiên em xin cảm ơn chủ top vì đã chia sẻ kiến thức ạ. qua bài viết và một số bình luận của anh em. e thấy mọi người chỉ bàn nhiều về bugi acquy củ đề mà em không thấy các bác nhắc về các cảm biến ạ? nếu cảm biến vị trí cam và cốt máy bị hỏng thì có đề nổ không ạ? vì theo em biết những xe hiện đại ngày nay đánh lữa bằng ECU chứ không đánh lửa cơ nữa và thời điểm đánh lửa thì được xác định bằng cảm biến vị trí cam và vị trí cốt máy vậy nếu các cảm biến đó hỏng thì dẫn đến hộp không xác điịnh được thời điểm đánh lửa vậy động cơ có khởi động đc không ạ?
Anh em đang bàn về các nguyên nhân cơ bản. Còn nếu về các cảm biến thì nhiều vấn đề lắm. Bác nên mở một chủ đề mới để anh em chém tiếp

huantrung

Tài xế O-H
Quan trọng là rất nhiều nguyên nhân.ea chưa kể hết đó còn mỗi loại xe nó còn có nguyên nhân riêng

Xunggg

Tài xế O-H
khi một động cơ không khởi động đupwjc đối với loại máy xăng thì mình nên kiểm tra lửa ,xăng ,gió và áp suất buồng đốt thôi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên