Mức lương của kỹ sư ô tô hiện nay?

G
Bình luận: 527Lượt xem: 276,038

tathanhluank55

Tài xế O-H
ngành nghề sửa chữa ôtô và máy công trình đòi hỏi quá nhiều chất xám và công sức .nhưng mức lương thực tế thì không đáng là bao. Chỉ đủ duy trì cuộc sống. Vì đã là nghề thì chỉ đủ ăn.muốn tiến xa hơn tay nghề phải cực chắc và biến thái nghề . mức lương của các sinh viên ra trường và thợ học việc chỉ từ 1triệu đến 2.5triệu . Và mức lương của thợ kinh nghiêm 2 đến 3 năm trung bình vào khoảng 3 đến 4 triệu. Do mức lương thấp nên các sinh viên ra trường tỉ lệ theo ngành nghề đã hopc chỉ 8%.và còn nhiều trường hợp chuối đã đốn độ chín cũng bỏ nghề. Nhưng tất cả đều là niềm đam mê và say sưa với nghề. Các cụ sinh viên mới ra trường chỉ nhìn những cái trước mắt chứ không nhìn xa. Tại sao các cụ mới ra trường lương chỉ khoảng 2triệu trong kho nhiều cụ thợ cứng sở hữu mức lương 7tr .10tr đến 15tr...phải có đam mê và yêu nghề mới theo được nghề các cụ ạ. Đây chỉ là ý kiến 1 chiều của e các cụ đừng chặt nhé. Chúc các cụ thành công trên con đường đã chọn.

shinikenji

Tài xế O-H
Thân gửi các bạn đang chuẩn bị bước chân vào con đường ấy!
Thời gian đầu chắc chắn là khó rồi ! quen biết chỉ là chuyện ngoài lề ! còn đứng lên bằng năng lực tự có thì thật sự khoai ! cơ mà vượt được ngưỡng thử thách thì chắc chắn êm thôi mà ! Ra trường rồi xin một chỗ để học hỏi thôi cũng khó chứ lương tính làm chi ! Làm không công vài năm, ăn cơm mắt cũng được nếu yêu nghề, khi mà cứng rồi thì .... "Có tiền thì làm , đây không thiếu việc!" .Nói vui thế chứ í mình là mình cứ tập chung trao dồi trước đã ...lương lậu sơm làm gì ....mới vào nghề , vợ con chưa có!

thardeco

Tài xế O-H
làm tích lũy kinh nghiệm vài năm rồi ra làm riêng, ngành này sẽ phát triển rất mạnh trong vài năm tới đó. Ở quê mình có anh đó ra làm vài năm giờ mở xưởng sửa chữa riêng làm còn thuê người làm nữa

NangLuong

Tài xế O-H
Bài viết của chủ thớt cũng 4-5 năm rồi, em thấy mấy cụ có chử ký quảng cáo chung cư, vé máy bay vào bình luận loạn xạ lên. Mấy cụ có từng học ô tô à.Troll

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên