Mức lương của kỹ sư ô tô hiện nay?

G
Bình luận: 527Lượt xem: 275,555

voanhvu

Tài xế O-H
thằng nào bảo là nhà trường dạy không giống gì với thực tế thì thằng đó có đi học mà chả bao giờ đọc sách vở hay học hành gì,chỉ mong có tấm bằng để xin việc.Ngành này mà như thế thì toi.tất cả các kiến thức đều trong sách vở hết,có chịu khó đọc hay không thôi.Chịu khó tìm tòi thì giỏi thôi,ra trường là làm cái được liền,mấy chú nào cứ nghe mấy thằng xỏ lá hù dọa thì nghỉ đi là vừa,mình thấy cái diễn đàn này cung cấp cho ta rất nhiều thứ bổ ích để đi làm đấy!chúc các chú mạnh khỏe để làm việc tốt!

thaodinh_amc

Tài xế O-H
nghề ô tô khởi đầu rất vất vả. em mới đi thực tập ở chỗ người quen thôi mà đã biết thế nào nhục rôi. quyết tâm lên đây học hỏi mong có ngày mở mày mở mặt

Bạn cho mình hỏi thêm , bạn đã thực tập ở nơi nào. Khi thực tập bạn được đối xử ra sao mà than "nhục" nghe kinh dữ vậy? Mong bạn chia sẻ thêm để anh em đi sau biết đường mà né nhé. :)

hondacuper

Tài xế O-H
thằng nào bảo là nhà trường dạy không giống gì với thực tế thì thằng đó có đi học mà chả bao giờ đọc sách vở hay học hành gì,chỉ mong có tấm bằng để xin việc.Ngành này mà như thế thì toi.tất cả các kiến thức đều trong sách vở hết,có chịu khó đọc hay không thôi.Chịu khó tìm tòi thì giỏi thôi,ra trường là làm cái được liền,mấy chú nào cứ nghe mấy thằng xỏ lá hù dọa thì nghỉ đi là vừa,mình thấy cái diễn đàn này cung cấp cho ta rất nhiều thứ bổ ích để đi làm đấy!chúc các chú mạnh khỏe để làm việc tốt!
em xin hỏi bac điều này, các trường oto dạy thực tế chủ yếu là dùng tài liệu của toyota, vậy tại sao ktv do toyota đào tạo và những sv mới ra trường trình độ chênh nhau nhiều thế, cả về lí thuyết lẫn thực hành.

rongxubien

Tài xế O-H
em xin hỏi bac điều này, các trường oto dạy thực tế chủ yếu là dùng tài liệu của toyota, vậy tại sao ktv do toyota đào tạo và những sv mới ra trường trình độ chênh nhau nhiều thế, cả về lí thuyết lẫn thực hành.
KTV được tiếp xúc công việc thực tế nhiều hơn bạn, gặp tình huống và xử lý nhiều rồi.

hondacuper

Tài xế O-H
KTV được tiếp xúc công việc thực tế nhiều hơn bạn, gặp tình huống và xử lý nhiều rồi.

em không bao giờ phủ nhận lý thuyêt trong trường lớp nhưng nó khac nhau ở chỗ đó đấy bac àh, cac trường ở vn chủ yếu nặng về lý thuyết nên sv mới ra trường hầu như ko đáp ứng nổi công việc đặc biệt là nghề oto mình nên những sv mới ra trường cầm tấm bằng kỹ sư mà vất vả lắm, nhiều khi còn bị coi thường nữa.

datauto

Tài xế O-H
hiện tại mình đang làm cố vấn dịch vụ, lương cũng không cao. nhưng cũng là 1 con đường cho những ai theo nghề ô tô qua trường lớp mà được thực tế!

hondacuper

Tài xế O-H
em đang tính bỏ nghề đi làm bảo dưỡng nhà xưởng cho công ty nhật, 7t một tháng cho sv mới ra trường, không cần biết tiếng anh hay tiếng nhật nhiều, làm 8h một ngày mà nghĩ lại thấy tiếc công mình học bao nhiêu năm, còn theo nghề thì không đủ sống. chán quá các bác ạ.

diepanh_1986

Tài xế O-H
Đúng là đi thực tập và đi làm nghề sửa chữa này rất khổ. Nó chỉ dành cho những ai thực sự yêu nghề sửa chữa mà thôi. Và tâm lý những vị sư phụ của chúng ta cũng chỉ muốn truyền nghề cho những đệ tử có lòng nhiệt huyết với nghề. Các bạn không nên né tránh nhưng cái cực khổ của nghề nếu như không muốn nói là chuyển nghề khác. Mình yêu nghề thì nghề sẽ không phụ mình đâu các bạn ạ!

dvt207

Tài xế O-H
nghề nghiệp nó chọn mình thôi, tui cũng không biết rồi đây mình sẽ làm nghề gì nữa
Mới ra trường thì có nhiều khó khăn rồi, tui mới ra trường về nhà chơi cho đã rồi tính chuyện đi xin việc nhưng chưa có định hướng gì, online thì lâu lâu cũng gặp vài chỗ tuyển dụng đúng nghành nhưng mà vì mới ra trường nên chắc không có cửa
Dân ô tô mà không đam mê thì không theo nó được đâu, nhiều anh học thợ máy nhưng để móng tay dài như thợ may thì không thể theo cái nghề này được rồi, xe con thì còn nhẹ nhàng sạch sẽ chứ gặp mấy xe tải thì coi như cuộc đời như con dán
Lương hướng thì bèo bọt khỏi nói, xe con thì vài trăm triệu rồi có cả vài tỷ nhưng lương sao mà chán đến thế
Dân kỹ thuật phải vận hành chất xám nhiều thế mà lương nhiều lúc không bằng cái con trung cấp làm nhân viên kinh doanh xe nữa chứ.

Em ở Đà Nẵng.Nghe anh nói thì em cũng buồn thiệt. Xóm e có con bé sn 93 đi làm công nhân ở Đà Nẵng lương tháng cũng được 3tr rưỡi rồi. Mới ra trường lương như anh nói thì uổng công học 5 năm Đại học.

minhduc1208

Tài xế O-H
vô hãng làm cố vấn dịch vụ khoảng 4t,vô gara 2,5 đến 3t

vào gara dc thế là may đáy vì mình đã làm dc j chưa?

---------- Post added at 04:52 PM ---------- Previous post was at 04:47 PM ----------

Em ở Đà Nẵng.Nghe anh nói thì em cũng buồn thiệt. Xóm e có con bé sn 93 đi làm công nhân ở Đà Nẵng lương tháng cũng được 3tr rưỡi rồi. Mới ra trường lương như anh nói thì uổng công học 5 năm Đại học.

sao lại uổng công bạm nghĩ thế là hoàn toàn sai.nếu thực tâm bạn yêu thích nghề này thì bạn chỉ vất vả lúc đầu thôi chứ sau này nghề k phụ lại bạn đâu.mình cũng là kỹ sư ra trường vất vả lắm theo người ta học nghề k lương cả năm trời nhưng học hỏi dc rất nhiều điều.giờ thì mình cũng có nghề trong tay và thu nhập cũng tương đối bạn ah.bạn k phụ nghề thì nghề sẽ k bao giờ phụ lại bạn đâu.hoc j ra mà chẳng vậy.ngta làm công nhân lúc đầu thì có thể lương cao hơn mình nhưng khi minh đã làm dc việc thì lương mình cung dc mà lại nhàn hơn họ nữa chứ.cố lên bạn.chúc bạn thnahf công

Mèo Sạch Thỉu

Tài xế O-H

Nó công nhân vào làm là được việc ngay nên có lương 3t là đúng .. ae mới ra trường lớ ngớ liệu làm được gì không ???

viet_duc_co06

Tài xế O-H
đúng rùi những ai yêu nghề thì mới làm được cái ngành ô tô này vất vả,mình đang làm ở xưởng dịch vụ chuyên đại tu ô tô bus của trường hải,1 tháng cũng được 4,5tr.làm ở xưởng tuy vất vả nhưng ngược lại biết được nhiều về ô tô.không như hồi đi học chả hiểu j

Gallardo_Nera

Tài xế O-H
em thấy chỗ HOYA tuyển kỹ sư mới ra trường mức lương ý . nhưng mà làm trong xưởng độc lắm không thọ đâu bác ạ. đừng thấy nhiều tiền mà ham
em đang tính bỏ nghề đi làm bảo dưỡng nhà xưởng cho công ty nhật, 7t một tháng cho sv mới ra trường, không cần biết tiếng anh hay tiếng nhật nhiều, làm 8h một ngày mà nghĩ lại thấy tiếc công mình học bao nhiêu năm, còn theo nghề thì không đủ sống. chán quá các bác ạ.

---------- Post added at 10:52 PM ---------- Previous post was at 10:49 PM ----------

em đang định theo thiết kế nhưng xem tình hình VN thế này thì thôi vậy. vài năm nữa có khi bán ô tô cho hãng lại phất

hondacuper

Tài xế O-H
em thấy chỗ HOYA tuyển kỹ sư mới ra trường mức lương ý . nhưng mà làm trong xưởng độc lắm không thọ đâu bác ạ. đừng thấy nhiều tiền mà ham

---------- Post added at 10:52 PM ---------- Previous post was at 10:49 PM ----------

em đang định theo thiết kế nhưng xem tình hình VN thế này thì thôi vậy. vài năm nữa có khi bán ô tô cho hãng lại phất
bán ô to đi bạn ạ, vừa nhàn, kiếm cũng khá, chả cần tay nghề đỡ mệt người, mình ủng hộ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên