Mức lương của kỹ sư ô tô hiện nay?

G
Bình luận: 527Lượt xem: 275,433

btek.edu

Tài xế O-H
Em thấy thế này bác ah.
Ở xưởng nhà em, thợ cũng có nhiều cấp bậc và trình độ khác nhau và cái đánh giá chênh lệch chính là bao nhiêu Bác về với họ vào cuối tháng.
Còn thằng bạn em làm ở đó, nó tốt nghiệp DH GTVT chuyên nghành oto, nói chung tay nghề chẳng biết gì luôn, nhưng bù lại nó lại lắm được cách cài đặt phần mềm máy tính, sử dụng thành thạo các phần mềm tra cứu và sử dụng được máy chuẩn đoán, nó làm cố vấn DV, vậy là mức lương của nó hơn đứt mấy bác tổ trưởng tổ Gầm, Điện 1-2 củ luôn đấy ah.

Ngược lại nếu như nó chịu khó chui gầm khoảng 2-3 năm chắc là nó lên tới tầm ông GĐ kỹ thuật ở xưởng, lúc đó lương nó lên gấp đôi, ông ấy xuất thân từ CĐ GT nhưng cũng nhanh nhẹn và chịu khó học hỏi, làm thợ đc 3-4 năm là nhảy lên vị trí tổ trưởng, rồi bg là GĐ kỹ thuật

Quan trọng là có định hướng và đi đúng như bác automate chia sẻ ở trên các bác nhỉ/
mấy hôm vào gara thấy thợ ô tô cũng bẩn lắm. nhưng có nghề thì cũng thu nhập khá đấy . còn anh em học đại học xong thì không rõ thế nào

dokhacnguyen

Tài xế O-H
Em là sv cao đẳng nghành ô tô năm nhất thôi, em thấy lo quá,không biết khi ra trường mình sẽ ra sao nữa. em tính đi làm để có thêm kiến thức, Theo các bác thì 3 tháng hè này em có nên đến các garage xin làm không công hay gì gì đó cũng được, để có chút hiểu biết không, mong các bác cho lời khuyên. :45:

harypotter_979

Tài xế O-H
nếu có thể đi tởi các gara học hỏi, trao dồi kinh nghiệng thì rất đó đó. mình thấy ngành mình ngoài kiến thức lý thuyết sách vở ra thực tiễn là rất quan trọng. mình cũng thiếu cái thực tế đó. lý thuyết là chỉ là nền tảng. và thành công sẽ đến với bạn nhanh chóng nếu bạn biết kết hợp cả hai, mình cũng đang theo cố gắng thế. hề hề, chúc thành công:)

cry_1122

Tài xế O-H
Cần có sự kết hợp giữa lý thuyết và thực hành bạn à. Mình trước đây cũng vậy, cũng đã cố gắng rất nhiều. Mặc dù trước đó mình cũng ko thích học về oto, nhưng sau đó đã thấy yêu nghề hơn.
Thanks.

mr.anhtai

Tài xế O-H
chủ đề này chúng ta thấy quá nhiều người có nhiều câu trả lời ngộ nghich. các bạn đang ở ghế nhà trường thì nên học tốt + kết hợp với thực tế ở các gara sau này các bác ra xin việc bác sẽ biết mức lương của mình và mình sẽ thích làm cái gì. nhiều lúc em cảm thấy có đôi người kiến thức của 1 kỹ sư không bằng 1 thằng trung cấp quèn. em nói gì hơi quá mong các bác bỏ qua. nhưng đặc thù ngành là vậy chúng ta nói đc làm đc thì mức lương không giới hạn và cũng như con đường thăng tiến sẽ cao hơn đừng như một số người nói đc mà làm không biết gì

mydream_8588

Tài xế O-H
Theo tôi thì bác cứ đi làm đi ,để lấy nhiều kinh nghiệm,trong nhà trường lý thuyêt nhiều.Bạn nên trải nghiệm thực tế một chút,để có thể có được tay nghề nhiều hơn .Chúc bạn thành công nhé!

mydream_8588

Tài xế O-H
Làm sao mà trả lời cho bác ngay được là mức lương ra trường cho kỹ sư là bao nhiêu đâu.
Nó tùy thuộc vào năng lực của bác,chứ không phải ai cầm cái bằng kỹ sư ra là cũng đi làm nhận ngay mức lương ấy.Bác có thể nhận mức lương bằng công nhân thôi,nếu bác không có năng lực,mặc dù trong tay bác có tấm bằng kỹ sư nhé!
Cho nên có bằng kỹ sư ra đi nữa ,thì mức lương phụ thuộc phần lớn là vào năng lực nhé bác!Chúc bác thành công và cố lên nhé!=d>

hoangmeo123456

Tài xế O-H
Theo tui lương ngành ô tô có 2 loại:
- Loại 1: Xin vô được chỗ có "lộc"- Cái này thì chịu vì không làm nên không biết.
- Loại 2: Làm ở công ty, xưởng : Hưởng theo năng lực vì luơng thấp thì ta lại xin chỗ khác.

dinhtoan

Tài xế O-H
Theo tui lương ngành ô tô có 2 loại:
- Loại 1: Xin vô được chỗ có "lộc"- Cái này thì chịu vì không làm nên không biết.
- Loại 2: Làm ở công ty, xưởng : Hưởng theo năng lực vì luơng thấp thì ta lại xin chỗ khác.
tui học ô tô giờ làm thuỷ lực ở xưởng như công nhân vậy, đang tìm chỗ có lộc nhưng bạn nói mà chưa biết tìm thế nào

có đứa bạn học ô tô ra trường đi làm bên môi trường lại mau giàu, còn mình thì tháng nào hết tháng đó
Kinh nghiệp và năng lực chỉ được thể hiện bằng số năm ra trường, đi làm lâu năm làm nhiều thì biết nhiều thôi
lương thì phụ thuộc vào hãng xe, phụ thuộc vào chế độ của nhà nước..... chừng nào nước mình tự sản xuất được xe thì sẽ khác
sinh viên mới ra trường thì phải chấp nhận thôi

dinhtoan

Tài xế O-H
mình đi làm đúng nghành được 1 năm, giờ chắc giã từ nghề ô tô thôi
có công ty ở quê tuyển bảo trì, vì muốn về quê nên chắc phải theo cái nghề này thôi
học một đường làm một nẻo cũng buồn, nhưng vì cuộc sống thôi mấy bác ơi
làm bảo trì nhàn hơn, nhưng không đúng nghành chán lắm
mới chuyển nghề được vài ngày thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên