nước vào dầu nhiên liệu xe maxxfor

phannhan1012
Bình luận: 8Lượt xem: 1,750

NinhNinhAnh

Tài xế O-H
Mình cũng vừa mới bị tình trạng như bạn đây. Sữa cả tuần. Không hiểu nước vào thùng dầu kiểu gì xã thùng dầu ra toàn nước không. Phá hết dàn béc, với con heo làm mấy cái lúpbê của con heo sét hết.

mauhoado15w

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi nguyên nhân nào mà nước lọt vào dầu diesel với ak. e đang gặp 1 con xe maxxfor đời 2010, kiểm tra trong bình dầu có đước,dầu đục mờ,ở cốc lọc dầu có hơi nước ngưng tụ trên thành côc lọc, mong mọi người chỉ giùm ak,
Bạn kiểm tra lại gioăng cao su của nắp dầu chưa, đôi khi do oxi hóa+nhiệt mà gioăng cao su bị chai nên lúc rửa xe nước bị lọt vào thùng dầu. Do nước nặng hơn dầu nên lắng xuống dưới, khi chạy sẽ bị hút vào cốc lọc rồi tiếp tục đi lên máy. Đôi khi sự việc bắt nguồn từ những thứ đơn giản nhưng gây hậu quả nghiêm trọng, bạn thay gioăng cao su bằng cọng sin cao su thử xem, dùng keo con chó cố định lại cọng sin rồi vặn thật chặt chờ keo khô. Rút hết dầu trong bình ra và xả cốc lọc rồi pha thêm phụ gia súc béc với dầu chưa dính nước, cho chạy rô-đai hết lượng dầu đó, pha thêm một lần phụ gia mới và ra trạm xăng đổ dầu mới vào là sẽ ổn. Mình từng bị một lần rồi, cậu của mình chỉ cho mình "chiêu" này đó, xin chia sẻ bí kíp với các vị đồng môn.

KhanhHoai

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi nguyên nhân nào mà nước lọt vào dầu diesel với ak. e đang gặp 1 con xe maxxfor đời 2010, kiểm tra trong bình dầu có đước,dầu đục mờ,ở cốc lọc dầu có hơi nước ngưng tụ trên thành côc lọc, mong mọi người chỉ giùm ak,
Bn nên kt lại bình chứa. Nc có thê vào khi bơm dầu hay qua dc thông hơi của bình. Chứ mặt máy thì it có khả năng vì áp của dầu cao hơn của nc. Nêu nứt thi chỉ dầu sang nc chứ minh chưa gặp nc sang dầu đâu bn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên