PC 450-6 động cơ Cummins MTA11-C đề khó nổ khi nóng máyl!

T
Bình luận: 24Lượt xem: 7,415

ngocthao0885

Tài xế O-H
e kiểm tra hết rồi, hoàn toàn bình thường bác ah. hôm nay lại phát hiện triệu chứng mới là: khi may nóng e trả về ga đầu cho nổ không tải thì khoang 3 đến 4 phút sau thì máy lịm dần rùi chết lun. đề lại thì rất nặng, không đủ tua

demag115

Tài xế O-H
Kính thưa các bác vòng tua em nó bình thường. Em nó sử dụng bơm PT kim phun kết hợp tăng áp chằng có tí điện tử nào cả.
Bác nói vòng tua em nó bình thường vậy có thể loại trừ ắc quy,
[MERGETIME="1401891068"][/MERGETIME]
Xin lỗi các bác thời gian qua bận quá không vào được, kính thưa các bác hiện em đã sử lý được hiện tượng khó nổ của em nó nhưng không chắc có chuẩn bệnh không. Em thay ắc quy mới vài phát hiện chân cực ắc quy ngày trước đổ lại kém quá nên tiếp xúc kém và thay bộ ruột turbo mới, hiện tại máy đã nổ bình thường.
Nhân đây em xin các bác biết cơ sở nào sửa máy cummins tốt ở miền bắc mách dùm em với, xin cảm ơn các bác.
nếu do turbo có bác nào có thể giải thích thỏa đáng giúp anh em ko vậy ?

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
e kiểm tra hết rồi, hoàn toàn bình thường bác ah. hôm nay lại phát hiện triệu chứng mới là: khi may nóng e trả về ga đầu cho nổ không tải thì khoang 3 đến 4 phút sau thì máy lịm dần rùi chết lun. đề lại thì rất nặng, không đủ tua
em máy của bác nhiều khả năng nóng lên ko xả tải bơm được nên em động cơ mới oằn mình gánh nặng quá chịu ko nổi đó cụ , em chỉ chém gió vậy các cụ đừng ném gạch nhé .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên