Pô xe nước chảy ròng ròng như bị rò két nước giúp em vơi!

J
Bình luận: 11Lượt xem: 2,691

vlclktvietnam

Tài xế O-H
vậy xe của bạn nước chảy ra tư bô khi nào ,tui thấy một sỗ xe mới khi sáng dậy khởi đổng có nước chảy ra từ pô ,hay xe bạn mới đi rửa xe về .

tuananh2019

Tài xế O-H
hehe danh do nhau ha? cai nay la hien tuong xe di ve sinh thoi ma! mot so xe oto nuoc cua he thong dieu hoa duoc cho chay wa Bo cua xe. neu hien tuocg chay wa nhieu thi nen kiem tra lai he thong dieu hoa khong khi va may suoi. Chac the. SV moi ra truong it kinh nghiem tranh hoikho lan sau nhe. cung thanhks ban nhieu

minhdan

Tài xế O-H
Chẳng sao cả. Có thể là xe bác để lâu ngày không chạy, không hkis ẩm nhiều. Hoặc cổ tưa của nó có vấn đề, tháo ra coi thử xem. Nhưng nói chung là chẳng có vấn đề gì

bugi

Giữ xe
Nhân viên
Vấn đề này không phải vấn đề gì phức tạp, bởi hiện nay hầu hết các dòng xe du lịch đề phải lắp thêm bộ xúc tác khí thải. Trong trường hợp như bạn nói thì có vẻ xe của bạn đang ngốn nhiều xăng hơn mức bình thường và hiện tương bạn nói vẫn gặp nhiều ở các buổi sáng khi nhiệt độ môi trường thấp. Có gì bạn xem thêm:
www.oto-hui.com/a882/index.html
www.oto-hui.com/diendan/331-tai-lieu-dong-co/1650-tai-lieu-ve-khi-thai-dong-co.html

Duyleauto

Tài xế O-H
Do khi bạn chạy xe thì khí thải bị đốt cháy(các HC bị đốt cháy) sẽ tạo ra hơi nước(dù có chất xúc tác hay không có chất xúc tác).Nên sáng sớm hay ở vung trời lạnh thì hơi nước bị ngưng tụ và kết quả là nước chảy thành từng giọt ra khỏi pô xe.Điều này là điều bình thường không có gì đáng ngại bạn không cần lo lắng quá nhé.
tham khảo thêm phía dưới nhé đơn giản như sau:
Nhiên liệu bị đốt cháy sẽ tạo ra các thành phần sau: NOx,CO,HxCx còn sót lại
Bộ xúc tác trên xe hơi (tiêu chuẩn sản xuất cảu tất cả các xe trên thê giới hiện nay là phải có bộ này) có nhiệm vụ làm chất xúc tác biến các khí thải trên thành CO2,H2O,N2 là các chất không có hại cụ thể như sau
có 3 thành phần:
thành phần thứ nhất biến NOx thành N2
thành phần thứ hai biến CO thành CO2
thành phần thứ 3 biến HxCx thành CO2 và H2O
KẾT QUẢ LÀ KHÍ THẢI SẼ KHÔNG O NHIỄM MÔI TRƯỜNG.

javaro_2405

Tài xế O-H
Vâng! em cũng có để ý. nhưng trời Sài Gòn giữa trưa mà nước chảy ra đuôi pô rất nhiều lúc máy dừng và cả máy đang chạy nữa, vậy em nên kiểm tra như thế nào vậy? thank các bác.

lamtannghia

Tài xế O-H
neu xe cua ban ko hao nuoc .thi xe cua ban ko co van de gi het ....xe cua ban bi nhu vay la tren xe co trang bi he thong lanh do...ban thu tat he thong lanh la ko co van de chay nuoc

hangthieulong

Tài xế O-H
ồ, cái này thầy minh mới hỏi nè, không sao đâu bạn ơi đây chính sác là do xe của bạn đc thiết kế với bộ lọc khí thải thui. không có liên quan gì đến bệnh của xe cả, an tâm mà chạy nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên