Smart key kia forte

S
Bình luận: 43Lượt xem: 9,530

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
e đem ra ghế sau củng không được luôn bác ah.

Xe ráp nhập gì cũng cần có Antena đó hết.Cùng lúc chết hộp SMK thì vô lý quá.Trường hợp như cụ tả thì IMMO vẫn hoạt động bình thường.Chìa khóa đã thay.Vậy kiểm tra kỹ nguồn và mass SKMU theo sơ đồ mạch một thật kỹ một lần nữa bằng cả VOM và đèn thử nhé.Nếu tất cả OK thì theo em nên thay thử cái SMKU ạ.

sonbmt

Tài xế O-H
Xe ráp nhập gì cũng cần có Antena đó hết.Cùng lúc chết hộp SMK thì vô lý quá.Trường hợp như cụ tả thì IMMO vẫn hoạt động bình thường.Chìa khóa đã thay.Vậy kiểm tra kỹ nguồn và mass SKMU theo sơ đồ mạch một thật kỹ một lần nữa bằng cả VOM và đèn thử nhé.Nếu tất cả OK thì theo em nên thay thử cái SMKU ạ.
e kiểm ky nguồn mass lắm rồi bác ah nhưng e thấy nó không có vấn đề bác ah

auto22

Tài xế O-H
Oh xe này xe rap thì không cần phải tra code bác lấy 5 số cuối của số khung và 1 số cuối cua đời xe là đươc. . nếu bác mà lấy hộp cũ xe khác sang thư thì phai neutral lại đó bac.

auto22

Tài xế O-H
thì ra xe này ở buôn ma thuật. Bác sonbmt ợi . sáng nay chủ xe chạy xe lên chỗ em , em đã tiến hành cài lại hộp SMK cho nó rùi. Đúng là thằng này bị lỗi hộp SMK. Em Neutal hộp cũ và cài lại chì cho hộp mới và kết quả là xe khởi động bình thường. Vậy là xe này bị lỗi hộp SMK rồi đó bác ạ.

sonbmt

Tài xế O-H
thì ra xe này ở buôn ma thuật. Bác sonbmt ợi . sáng nay chủ xe chạy xe lên chỗ em , em đã tiến hành cài lại hộp SMK cho nó rùi. Đúng là thằng này bị lỗi hộp SMK. Em Neutal hộp cũ và cài lại chì cho hộp mới và kết quả là xe khởi động bình thường. Vậy là xe này bị lỗi hộp SMK rồi đó bác ạ.
The thj tot wa roi ah. Cam on may bac da gop y kien ah.

tranlong1989

Tài xế O-H
Theo e nếu bác đã kiểm tra kỹ tín hiệu của angteng rùi thì bác nên kiểm tra xem xe có lắp thêm thiết bị gi nữa không biết đâu nó lại làm nhiễu song,ngoài ra bác kiểm tra xem chìa khóa mới của bác đã đúng mã phụ tùng chưa nhé xe nhập khác với xe lắp ráp đó bác ak.

DZCARVN

Tài xế O-H
thì ra xe này ở buôn ma thuật. Bác sonbmt ợi . Sáng nay chủ xe chạy xe lên chỗ em , em đã tiến hành cài lại hộp smk cho nó rùi. đúng là thằng này bị lỗi hộp smk. Em neutal hộp cũ và cài lại chì cho hộp mới và kết quả là xe khởi động bình thường. Vậy là xe này bị lỗi hộp smk rồi đó bác ạ.

mình có theo dõi topic này thấy ae am hiểu và tư vấn tốt lắm nhưng bạn sonbmt có vẻ buồn vì không thể thực hiện thành công công việc-mình nghĩ nếu đã quyết giúp thì giúp nhau tới nơi tới chốn nhỉ.

situlenkinh

Tài xế O-H
E có kon kia forte 2010 xài smart key nhưng khi đưa chìa khóa vào xe thì trên đồng hồ báo cho chìa khóa vào xe và không cho khởi động.nhưng khi cho chìa vào ổ thì xe khởi động bình thường.khóa và mở cửa bình thường.e đã làm thêm một chìa khóa khác nhưng vẫn bị như vậy.mấy bác cho e xin y kiến và giúp đỡ e với ah
BÁC ĐÃ GIẢI PAN NTN RỒI Ạ
theo e thì bị awnten hoặc nguồn của bộ anten cụ ạ

nhatquanabcd

Tài xế O-H
E có kon kia forte 2010 xài smart key nhưng khi đưa chìa khóa vào xe thì trên đồng hồ báo cho chìa khóa vào xe và không cho khởi động.nhưng khi cho chìa vào ổ thì xe khởi động bình thường.khóa và mở cửa bình thường.e đã làm thêm một chìa khóa khác nhưng vẫn bị như vậy.mấy bác cho e xin y kiến và giúp đỡ e với ah
Mình ngỉ do lỗi anten rồi hoặc lỗi hộp SMK cụ có GDS thì dể làm hơn trong trường hợp này

khongtinh_hd91

Tài xế O-H
E có kon kia forte 2010 xài smart key nhưng khi đưa chìa khóa vào xe thì trên đồng hồ báo cho chìa khóa vào xe và không cho khởi động.nhưng khi cho chìa vào ổ thì xe khởi động bình thường.khóa và mở cửa bình thường.e đã làm thêm một chìa khóa khác nhưng vẫn bị như vậy.mấy bác cho e xin y kiến và giúp đỡ e với ah[
bác thử hộp smart key nhé!em mới gặp một con như thê

pnduyen

Tài xế O-H
xin phép các cụ cho em đào mồ diễn đàn này lên ạ. chả là con KIA FORTE 2019 SLI nhập Hàn nguyên bản.hiện em cũng bị hiện tượng xe lúc mở được cửa lúc không hoặc lúc đề băng SK được lúc không. Cảm giác như xe nhận SMK có vấn đề. lúc em nhấn nút start-stop thì cho có đèn start-stop và các đèn CD, chỉnh volum... sáng còn lại đèn táp lô tối om. lúc mang ra KIA kiểm tra lại không bị và các bạn KIA kiểm tra chạy đo thì không bị lỗi gì cả :( chỉ tội em về đi thỉnh thoảng nó lại dính. Các cụ hỗ trợ em với. 0915156788 (số em, vì chả cụ nào để số lại nên ko biết hỏi ai) :(
em gửi link video khi em đề xe ko chịu nổ :(
https://photos.app.goo.gl/XqkRUUe6SXHNUmfu5

pnduyen

Tài xế O-H
Lý do tại sao khi thay ổ khóa thì lại hết bệnh : vì trong ổ khóa nó có 1 công tắc ( bạn có thể sờ tay vào thấy được) với những xe smk có ổ khóa FOB thì khi cắm chìa vào ổ các antena sẽ bị ngắt không thu được sóng nữa, nếu không tin có thể lấy chìa khóa của xe khác cắm vào ổ và thử chức năng các antena xem có phải không nhé? nếu không phải thì alo cho mình biết với
Vì sao nhà sản suất nó lại làm như thế ?
Lý do : khi xe nằm trong vùng có trạm phát sóng mạnh( trạm phái Wiless nào đó hay dạng sóng khác) nó rất dễ bị nhiễu sóng và xe sẽ không nổ được, lúc này sẽ dùng tới chức năng dự phòng này, khi cắm chìa vào hệ thống sẽ ngắt các antena chỉ nhận tín hiệu phân tích từ ổ khóa FOB để kích hoạt điều kiện cho nổ máy
kinh nghiệm của mình khi làm SMK là khi tất cả các antena mà không bắt được sóng từ chìa khóa, cắm chìa khóa vào vẫn nổ máy thì chắc chắn là thằng FOB chết.
copy từ cụ Non-Stop

pnduyen

Tài xế O-H
xin phép các cụ cho em đào mồ diễn đàn này lên ạ. chả là con KIA FORTE 2019 SLI nhập Hàn nguyên bản.hiện em cũng bị hiện tượng xe lúc mở được cửa lúc không hoặc lúc đề băng SK được lúc không. Cảm giác như xe nhận SMK có vấn đề. lúc em nhấn nút start-stop thì cho có đèn start-stop và các đèn CD, chỉnh volum... sáng còn lại đèn táp lô tối om. lúc mang ra KIA kiểm tra lại không bị và các bạn KIA kiểm tra chạy đo thì không bị lỗi gì cả :( chỉ tội em về đi thỉnh thoảng nó lại dính. Các cụ hỗ trợ em với. 0915156788 (số em, vì chả cụ nào để số lại nên ko biết hỏi ai) :(
em gửi link video khi em đề xe ko chịu nổ :(
https://photos.app.goo.gl/XqkRUUe6SXHNUmfu5
Em tìm được nguyên nhân rồi nhé, đơn giản thôi mấy con xe KIA forte có cái nút bấm lock/Unlock ngoài tay cầm cửa xe, lâu ngày bị hỏng cao su nước lọt vào làm chập công tắc bấm nên lúc nào 2 dây để đóng/mở cũng bị chập. sau khi em hí hoáy nghịch cái công tắc đó khắc phục vụ chập thì cũng ko thấy bệnh kia tái diễn :)) (tạm thời đến thời điểm hiện tại)

mankhoat88

Tài xế O-H
Em tìm được nguyên nhân rồi nhé, đơn giản thôi mấy con xe KIA forte có cái nút bấm lock/Unlock ngoài tay cầm cửa xe, lâu ngày bị hỏng cao su nước lọt vào làm chập công tắc bấm nên lúc nào 2 dây để đóng/mở cũng bị chập. sau khi em hí hoáy nghịch cái công tắc đó khắc phục vụ chập thì cũng ko thấy bệnh kia tái diễn :)) (tạm thời đến thời điểm hiện tại)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên