sơ đồ Điều khiển quạt giàn nóng và quạt két nước.

khoadongluc
Bình luận: 26Lượt xem: 14,174

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên

dangvannhat

Tài xế O-H
nhin rat de hieu, the bac co mo phong loclanh bang catia khong bac, hay cac chi tiet cu the cua loc lanh, em rat can nhung thu nay ma cha biet tim dau ca, hu hu . Can you help me ?

TEOAUTO

Tài xế O-H
cái sơ đồ trên hình như có vấn đê. Nếu theo sơ đồ thì khi mở công tắt On quat sẽ quay. Như vậy là không đống với các dòng xe sử dụng Kim phun điện tự

dangvannhat

Tài xế O-H
the chua co ai giup tui rui, lau rui không thấy ai báo lại cho mình cả, hu hu . Mình chưa tìm ra cách để mô phỏng lốc lạnh bằng catia cả, ai đó help mình với nhé ! please!

Hung_EL

Tài xế O-H
Hình như sơ đồ này của xe TOYOTA sản xuất từ năm những năm cuối của thế kỷ trước thì phải. Sơ đồ này đơn giản vì sử dụng cảm biến nhiệt riêng biệt. Các xe bây giờ tiết kiệm lắm, họ sử dụng một cảm biến nhiệt độ duy nhất vừa báo nhiệt của động cơ, vừa báo tín hiệu để quạt hoạt động. Bác nào biết cho anh em xem với.

Hung_EL

Tài xế O-H
Sơ đồ này rất hay, mạch làm việc rất hiệu quả tuy nhiên có 1 hạn chế là vị trí lắp đặt cảm biến. Mạch hay bị hỏng cảm biến nhiệt độ, khi thay các bác nhớ kiểm tra kỹ nhé

TEOAUTO

Tài xế O-H
:2: bác ơi xe Deawoo Nubira2 có thể chế cái này ko bác?

Vì Deawoo điều khiển hệ thống này bằng coolant temperature thermistor Sensor.

còn theo sơ đồ thị hệ thống này làm việc bằng coolant temperature switch sensor.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên