SYM Attila Elizabeth - xe tay ga cho phái nữ năng động

B
Bình luận: 223Lượt xem: 22,152

lamuathu

Tài xế O-H
mình có một số ý kiến sau, xem rùi quyết định nha
Atila elizabet - ưu điểm: Bền, đẹp, xe đi chắc chắn, đi đường trường thì tuyệt vời không mệt, độ an toán tốt từ phanh, lốp đặc an toàn và lâu phải thay. Hộp để cốp đựng được nhiều đồ, khéo xếp thì bỏ được 02 mũ bảo hiểm. - nhược điểm: xe hơi nặng đối với người nho con, hơi tốn xăng nhưng cũng là hợp lý với sức nặng của xe và phân khôi 125.

Click: - Ưu điểm: máy bốc, đẹp, đi chắc chắn, đi đường trường tốt, tiết kiệm xăng, gọn và nhẹ hơn xe Atila E - Nhược điểm: Bộ phận khởi động kêu to, cốp quá nhỏ không để được đồ, xe hơi tù và khó lái, trời mưa thì không thể thoải mái bằng Atila E. Độ bền thì phải xem lại vì nhựa và các phụ kiện khác trông như hàng mã, thép quá mỏng (bình xăng), nhiều nhựa lên xe rất nhẹ, bộ phận giảm xóc hơi cứng, đi không thể đầm bằng Atila E

sunshine00

Tài xế O-H
mình có ý kiến như thế này: nếu mua Atila Elizabeth EFI thì sẽ tiết kiệm xăng hơn Còn nói về thời trang Atila E ăn đứt của honda so cùng phân cấp. Còn về độ bền thì mấy nay trở lại đây chúng ta thấy rõ 1 điều như zầy, honda chất lượng ngày cần xuống, chặt chém không thương tiếc về giá,còn Atila cải thiệt đáng về chất lượng lẫn hình thức.

lenda

Tài xế O-H
Những trãi nghiệm về các xe tui đã sữ dụng qua.Theo tui nghỉ nên chọn Elizabeth , xe nữ tính hợp thời trang, xe Click chạy mau xuống máy và cung hao xăng không kém

header

Tài xế O-H
Atila thì tôi chưa sử dụng nên không biết, chứ Click thì giá "mềm" và mức hao xăng cũng được (khoảng 40km/lít) nhưng chất lượng xe rất tệ các bạn à. Click vợ tôi mới mua gần 2 năm (chạy khoảng 14.000km) nhưng lỗi nhiều lắm, đùm sau bị hỏng, phuộc bị xì nhớt mang vào head họ bảo phải thay mới vàđiều nguy hiểm là xe được bảo trì đúng hạn định nhưng đang chạy trên đường vẫn hay bị tắt máy.

dovey

Tài xế O-H
Vợ tôi đang sử dụng chiếc Atila Elizabeth 2 năm nay rồi : Tôi thấy như sau 1. Xe chạy bốc và mượt (êm) vì 125cc 2. Độ bền: Chưa thấy hỏng gì cả 3. Kiểu dáng: Rất phù hợp với phụ nữ 4. Mức độ ăn xăng: Không ăn xăng tý nào: Chạy đường trường khoảng 2.4l/100km, chạy thành phố tốn hơn chút. Tôi đi xe đang đi lead thấy tốn xăng gần như Elizabeth 5. Với honda bây gio chất lượng kém mà còn bị làm gía Theo tui chon Elizabeth

lovey

Tài xế O-H
mỗi người mỗi sở thích thui, bác thấy thích chiếc nào thì mua chiếc đó, tùy theo ý thích và kinh tế của mình thui bác ạ

toma

Tài xế O-H
Mình thích kiểu dáng của chiếc atila elizabeth này quá đi mất, nhìn sang trọng quá, và mình muốn đi mua ngay bây giờ ạ, nhưng sao ai cũng bảo nó hao xăng ghê gớm lắm, càng lâu ngày thì máy kêu to k biết có đúng k nữa

header

Tài xế O-H
Mình thích kiểu dáng của chiếc atila elizabeth này quá đi mất, nhìn sang trọng quá, và mình muốn đi mua ngay bây giờ ạ, nhưng sao ai cũng bảo nó hao xăng ghê gớm lắm, càng lâu ngày thì máy kêu to k biết có đúng k nữa
k hẳn đâu bạn ơi mình đã đi chiếc này khá lâu rùi vẫn chạy như thường thui có sao đâu

khanhthi

Tài xế O-H
Mình vừa mới mua em Elizabeth Fi của SYM, xe khác hẵn các đời Attila trước rất nhiều, máy êm và ít hao xăng, theo mình xe này đẹp và trẻ trung hơn Lead, ngoài ra ngồi xe Lead thấy hình như hơi bị thấp chỉ hợp cho phụ nữ trung niên.

Bạn cứ nhìn xung quanh xem ... lúc đầu mình cũng định mua Lead nhưng thấy chỗ đổ xăng rất ư là bất tiện, nhất là khi bận jupe hoặc váy nên lại thôi. Chúc bạn chọn xe vừa ý.

liebie

Tài xế O-H
- Attila Elizabeth EFI máy êm http://www.webtretho.com/forum/f112/...4/index16.html
- Chỗ đổ xăng của Elizabeth EFI ở ngay dưới tay lái, bật nút nhẹ là ra, ngổi ngay trên xe mà đổ chứ không phải chổng ***, cúi xuống sàn mở nắp xăng
- Elizabeth EFI có chìa khóa theo kiểu xe hơi có thể tìm xe, có đèn cốp rất tiện khi mở cốp vào buổi tối
- Cốp cũng rất to 27 lít đủ 2 mũ bảo hiểm và áo mưa, chứa cả laptop được
- Tiêu thụ xăng cũng hợp lý 44km/lít

hoangkhang

Tài xế O-H
Vợ tôi cũng đang đi chiếc atila elizabeth màu đỏ Trước khi mua xe cũng cân nhắc như bạn nhưng sau cùng chọn Eli. Sau thời gian dùng thấy thật tuyệt vời không hỏng vặt, ít hao xăng và nhất là dáng rất đẹp với phụ nữ nhỏ nhắn

shinichi-kun

Tài xế O-H
Tốt nhất là bạn nên xem xét kỹ về chiều cao yên, trọng lượng của xe, nên ra cửa hàng ướm thử, bạn phải thật sự thoải mái khi ngồi lên nó, không nên mua một chiếc xe khi mà chú ý xem “đẳng cấp” nó như thế nào, xem người ngoài thấy như thế nào

phi_hung88

Tài xế O-H
Nhà tui cũng có chiếc Elizabeth, mua ngay lúc mới xuất hiện 34,5tr, chạy tới giờ, noi chung máy cũng rất ổn, nếu so sánh với các dòng xe honda, thì máy không em bằng, nhưng được cái là máy khỏe hơn nhiều.
Nhận xét chung về các dòng xe ga của ông Đài loan này, nói chung là chất lượng không ổn định lắm, có chiếc chạy rất ngon, nhưng có chiếc lại vướng vào lỗi kỹ thuật gì đó chạy không tốt (lỗi không thể Fix), bác nào chạy rồi sẽ biết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên