Tác dụng của con by pass 1 và 2 trên máy kobelco ?

N
Bình luận: 12Lượt xem: 2,077

congphong86

Tài xế O-H
Nhà cháu đang xét đến con By-Pass Valve của kobelco SK200-6E nhé. Vì nó còn có cả By-Pass solenoid nữa . Quăng tạm cái hình để mổ xẻ vấn đề,mời các cụ
bypass valve.png

manager89

Tài xế O-H
Các cụ cho em hỏi tác dụng của con by pass trên máy kobelco ạ em mới học nghề mong các bác chỉ dẫn và nếu hỏng py bass thì nó bị sao ạ em cảm ơn
Tác dụng để cắt ( đóng ) đường dầu
VD: cho dễ hiểu nhé
Khi Pump hoạt động , Pump Sẽ hút dầu từ thùng rồi lén vào ngăn kéo(controller)
Lúc này Nếu ta không thao tác thì dầu chạy qua ngăn kéo và van by pass lại quay về thùng ( gọi là hồi )
Nếu ta thao tác ( tác động vào tay điều khiển ) thì van by pass đóng lại không cho hồi về thùng
Để đầu đi làm việc
Và con Bypass cut có tác dụng cắt không cho dầu về thùng
Nôm la là như rứa
Cụ có hiểu chi mô

C5galaxy

Tài xế O-H
Lúc này Nếu ta không thao tác thì dầu chạy qua ngăn kéo và van by pass lại quay về thùng ( gọi là hồi )
Nếu ta thao tác ( tác động vào tay điều khiển ) thì van by pass đóng lại không cho hồi về thùng
Để đầu đi làm việc
Nôm la là như rứa
Cụ có hiểu chi mô
Đâu phải động tác nào cái bypass nó cũng đóng đâu cụ

Namdx

Tài xế O-H
Để đầu đi làm việc
Nôm la là như rứa
Cụ có hiểu chi mô
Thank cu

ngoctan1993

Tài xế O-H
1- Nếu cậu đang học trong trường thì bảo thày giáo cậu dạy đi.
2- Còn nếu đang học kiểu "truyền nghề trực tiếp" mà thày không giải thích cho cậu được, thì bỏ ngay ông thày ấy đi tìm cụ khác cao tay ấn hơn mà học.
3- Nếu đang mày mò tự học thì bỏ ra đôi ba năm học thật tốt tiếng Anh, rồi quay lại học s/c XMCT cũng chưa muộn.(cái này em coppy của thầy bói xem voi nhưng em nghĩ nó thích hợp để trả lời câu hỏi này...

canhoto

Tài xế O-H
1- Nếu cậu đang học trong trường thì bảo thày giáo cậu dạy đi.
2- Còn nếu đang học kiểu "truyền nghề trực tiếp" mà thày không giải thích cho cậu được, thì bỏ ngay ông thày ấy đi tìm cụ khác cao tay ấn hơn mà học.
3- Nếu đang mày mò tự học thì bỏ ra đôi ba năm học thật tốt tiếng Anh, rồi quay lại học s/c XMCT cũng chưa muộn.(cái này em coppy của thầy bói xem voi nhưng em nghĩ nó thích hợp để trả lời câu hỏi này...
Thẻo nèo đọc thấy quen quen! Lần sau trích dẫn thì phải để trong ngoặc kép để đúng ngữ pháp.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên