thắc mắc thanh giằng máy camry 2.4

bon_banh_xe
Bình luận: 26Lượt xem: 2,810

fliffper

DÂN CHƠI XA LỘ
Bác nói đúng, nhưng đó là cái ý nghĩa nguyên thủy thôi, còn bây giờ thì khác (thêm) nhiều rồi. Tôi nhớ, ngày xưa cố làm 1 số xe dùng chế hòa khí nhưng vẫn có đèn này
bác chỉ cho em một cái sensor ko phải thuộc 5 cái hệ thống đó chết mà đèn check sáng cho em mở mang tầm mắt với

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác chỉ cho em một cái sensor ko phải thuộc 5 cái hệ thống đó chết mà đèn check sáng cho em mở mang tầm mắt với
Có chứ bác:
- P0500: tốc độ xe (Toyota, Nisan, Mitsubishi)
- P0793: tốc độ trục hộp số(Toyota, Nisan, Mitsubishi)
- P0571: công tắc đèn phanh (Toyota, Nisan, Mitsubishi)
Mấy cái này làm đèn Check sáng mà không liên quan trực tiếp đến bộ xúc tác khí xả

tomo

Tài xế O-H
Xin chào các cụ! e là thợ mới vào nghề, mong các cụ chỉ giáo để mở mang thêm tầm mắt.
cho e hỏi cục đen đen trên cây thanh giằng máy xe camry 2.4 (chỗ e khoanh tròn đỏ) là cục gì k ah? và tác dụng để làm gì ? ban đầu e nghĩ nó là cục cân bằng gì gì đó. nhưng có người lại nói là IC (ic sao k thấy dây zợ gì nhỉ) e hoang mang quá %OView attachment 31935
Các Cụ bình luận lung tung cả lên, chả phải IC cân bằng nào cả, nếu là điện hay điện tử phải có nguồn nuôi, đầu xuất tín hiệu, Cái này dân dang gọi là cái ba đờ phọt đó, hệ thống cân bằng lắp trên hệ thống treo ô tô là điều khiển bằng thủy lực hoặc khí nén

Bao0792

Tài xế O-H
chẳng qua là mấy thằng ngu của trường thôi học mà mấy cái đó phải hỏi mà người ta nói mà cũng không biết nữa thì quá nguy hiểm cho một thế hệ
sao bác nói nặng lời vậy. ai lúc đầu từ trường ra mà không bỡ ngỡ. có phải ai đẻ ra là cũng biết đâu. mà thằng kia nó gật đầu mà trong bụng nó chử ông kia ngu thì sao?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
sao bác nói nặng lời vậy. ai lúc đầu từ trường ra mà không bỡ ngỡ. có phải ai đẻ ra là cũng biết đâu. mà thằng kia nó gật đầu mà trong bụng nó chử ông kia ngu thì sao?
Bác này thâm nho ghê, kiểu như: nó muốn lừa mình, mình biết, mình cố tình cho nó lừa thì mình đã lừa được nó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên