thủy lực máy komatsu pc220-6, chỉ làm 5 phút là yếu, tắt máy khởi động lại làm được.

T
Bình luận: 16Lượt xem: 2,412

trantrungkien86

Tài xế O-H
kính mong các cụ giup đỡ; cty e có con pc220-6 bị bệnh lạ . Hiện tương của nó la làm việc binh thường chỉ được khoảng 10 phút là máy yếu dần rồi đứng im luôn, tắt máy đi khoảng 5 phút đề lại máy lại tiếp tục làm viêc. khi mất thao tác tay trang rất nhẹ như là mất áp khiển. khi làm viêc lúc đầu e kiềm tra áp trên màn hinh thi di chuyển hai bên ap đều là 320kg/cm2. nhưng áp nâng hạ chỉ 260 kg/cm2, áp ra vào ARM 230kg/cm2 , áp ra vào gầu 260kg/cm2. em đã tháo cụm van giảm áp kiểm tra nhưng thấy vẫn trơn chu ko sao ca. Exin nhờ các bác chỉ giáo giúp e

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
thực tế khi tháo đường ddiieuf khiển thì tháy dầu rất yếu
vãi quá cụ muốn tư vấn ok thì cần đầy đủ thông tin,chứ cụ dựa vào mấy cái thông tin báo trên màn hình nhiều khi ko chính xác,vẫn phải có đồng hồ cơ đo thực tế,
ko biết con -6 của cụ là loại nào nhỉ ,-6E hay -6K ,-6ZE.......

trantrungkien86

Tài xế O-H
chaò các cụ. tinh hinh của máy như sau; khi nổ máy làm việc em đo áp khiển chi co tầm 25-28 kg. cho thơ làm việc áp tụt dần đén khi mất thao tác la gàn như mất áp luôn. chác chiều em lại phải tháo cụm van giảm áp ra kiểm tra lại

cảm ơn các cụ đã tư vấn giups e. máy cua e đa sủa dc rồi. no bi mòn ti đầu đạn khiến bị lot áp. em đã dùng giây giáp đánh lại lắp vào máy hoạt đong ok

manager89

Tài xế O-H
t

thưc ra e ko có đồng hồ cụ ah. em dang đặt mua. bữa trước lắp nhàm thang đo len tèo mất cái đông hồ thang đo 100
t

thưc ra e ko có đồng hồ cụ ah. em dang đặt mua. bữa trước lắp nhàm thang đo len tèo mất cái đông hồ thang đo 100
Bó tay cụ rồi
Đang nghi mất áp khiển thuỷ lực Mà lại cần đồng hồ vạn năng làm gì?
Đo áp thuỷ lực ( áp điều khiển ) mà dùng đồng hồ điện ( VOM ) thì kinh rồi
Cụ lấy đồng hồ thuỷ lực 60 > 100 đo áp trực tiếp trên van chích áp khiển xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên