Tôi muốn tìm hiểu về điện ô tô

J
Bình luận: 4Lượt xem: 1,791

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Đã gọi là chập điện thức là dòng điện không đi qua tải, lúc này điện trở bằng 0 tức là cưòng độ dòng điện bằng vô cùng nên không có dây dẫn nào chịu được, nó sẽ cháy khét lẹt lên. Bác cứ thấy chỗ nào khét là nó
Còn nếu không tìm thấy thì tìm theo phương pháp phân đoạn
Tìm xem thiết bị nào không làm việc do chập mạch
Dùng đèn thử dí từng đoạn
Cứ thế sẽ tìm ra thôi

ngaovailon

Tài xế O-H
chuẩn đó bác chỗ cháy chua chắc đã là nguyên nhân, em làm xe nhiều nên cũng biết chút đỉnh,hệ thống dây điện trên xe tương đối bền so vơi các thiết bị thực hiện lênh..đa phần là do các thiết bị thực hiện lệnh gây ra..khong thầy khó lên lám bac à..muôn biết thì tim lớp học căn bản đã sau đó zoo đây anh em ta trao đổi thi sẽ hiểu sâu xa hơn..chúc súc khỏe bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đã gọi là chập điện thức là dòng điện không đi qua tải, lúc này điện trở bằng 0 tức là cưòng độ dòng điện bằng vô cùng nên không có dây dẫn nào chịu được, nó sẽ cháy khét lẹt lên. Bác cứ thấy chỗ nào khét là nó
Còn nếu không tìm thấy thì tìm theo phương pháp phân đoạn
Tìm xem thiết bị nào không làm việc do chập mạch
Dùng đèn thử dí từng đoạn
Cứ thế sẽ tìm ra thôi

Bị ngắn mạch thì kiểm tra từ phía tải về nguồn là được

mr.tung.oto

Tài xế O-H
nếu xe mà bị chập điện trước tiên bác phải kiểm tra chập điện ở hệ thống nào? khi chập những hệ thống nào đẫ bị mất điện hay cháy cầu chì .thường trên oto dây điện có các hệ thống đi chung .cái này bạn phải tự tìm hiểu .nói chung làm gì cũng phải phân tích trước rồi bắt tay vào làm .ko nên hùng hục lao đầu vào làm vừa mất thời gian mà hiệu quả cũng không cao .
chúc các bác thành công !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên