trào dầu trợ lực lái ra ngoài

C
Bình luận: 11Lượt xem: 5,525

cadenza

Tài xế O-H
Chào các bác.
Hiện tượng là sau khi thay lon đền đai ốc dầu trợ lực lái, đã đổ đầy dầu vào bầu rồi mới nổ máy, xả gió. Tuy nhiên khi tắt máy là dầu lại trào ngược ra bầu dầu và tràn hết ra ngoài. Xả gió nhiều lần nữa vẫn không được. Mong các bác trợ giúp với. Bơm và box lái ZF lắp trên xe khách.

TruongBia

Tài xế O-H
Chào các bác.
Hiện tượng là sau khi thay lon đền đai ốc dầu trợ lực lái, đã đổ đầy dầu vào bầu rồi mới nổ máy, xả gió. Tuy nhiên khi tắt máy là dầu lại trào ngược ra bầu dầu và tràn hết ra ngoài. Xả gió nhiều lần nữa vẫn không được. Mong các bác trợ giúp với. Bơm và box lái ZF lắp trên xe khách.
Theo mình do roăng bạn vừa lắp không kín hoặc đường dầu bị hở làm bị air, quá trình bơm chạy hút không khí vào lẫn trong dầu nén lại, tắt máy là nó trào ra. Phải kiểm tra lại sự kín khít của toàn hệ thống loại dần thôi. Chúc bạn may mắn.

balong_autotn

Tài xế O-H
bạn thay long đen của đường cao áp hay hạ áp,trao ra mỗi dầu không hay có cả bọt.nếu lẫn cả bọt thì có thể đường dầu thấp áp từ bình vào bơm không kín nên bơm hút khí vào rồi.

kuli_tyt202

Tài xế O-H
Chào các bác.
bác kiểm tra toàn bộ đường ống dầu, nếu tất cả đều kín thì bác tháo bình dầu đi vệ sinh xem sao ak!
e bị thằng land cũ hàng nhâp sài bốt, bệnh như vậy, làm hết cách ko hêt bệnh cuối cùng xịt nước vệ sinh bình dầu là ok đó bác.

truongbg01

Tài xế O-H
cái này cũng rất hay gặp .em thì không làm xe to nhưng cũng gặp rùi .là do dầu cặp xuống bơm không đủ nên bác có xa thế nào cũng không hết e gio .bác cứ tháo coc dưng dầu ra vệ sinh sạch nếu cần thiết thì bác đuc cho nó vài cái lỗ ở cái lưới lọc dầu là ok thui

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên