Tư vấn sửa chữa xe máy online!

A
Bình luận: 648Lượt xem: 90,200

carbonclean

Tài xế O-H
Bên em đang có chương trình giảm giá 50% vệ sinh buồng đốt tại Dương Mạnh Hùng Motor 14 Hoàng Hoa Thám Hà Nội.
Giảm 50% còn 50k 1 lần.
Các bác mang xe qua đây em làm cho, đảm bảo xe đi khỏe hơn, tiết kiệm xăng, giảm hiện tượng hụt hơi, chết máy.

Nhu.x.giang

Tài xế O-H
Chào mọi người.mọi người cho e hỏi xe dream 100 gắn bộ số xe wave 110 được không và xe e khó nổ phải kéo le gió mới nổ là bị gì và cách khắc phục luôn ạ

conchohong

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi.Em bắt công tác phụ cho xe future 125 thì làm như thế nào(xe này không có chân chống tắt máy)..Em cắt dây số 1(dây nguồn) làm có được không?Xin cảm ơn..

thieunguyena@90

Tài xế O-H
có bác nào nhận thợ phụ học nghề sửa xe máy không ạ . em sửa được sơ sơ các xe số bt . muốn làm thêm học hỏi để biết sửa thêm các dòng xe tay ga và các xe fi

cuncontiti

Tài xế O-H
có bác nào nhận thợ phụ học nghề sửa xe máy không ạ . em sửa được sơ sơ các xe số bt . muốn làm thêm học hỏi để biết sửa thêm các dòng xe tay ga và các xe fi

Bác lên đăng hẳn một bài riêng ạ !Cháu nghĩ có rất nhiều bác cần thợ phụ ,quan trọng là cách làm việc và thái độ của bác khi họ đã chấp nhận ạ !

taibonbanh

Tài xế O-H
Bác rút chân ckp thì thứ nhất công tắc không bị đánh lửa ,thứ 2 là mọi thứ liên quan đến fi đều ngắt hết ! ngu ý xin các bác cứ chém ạ !
Ckp là ý hay, hôm nay e thử rut ckp của con honda civic 2007 lên khởi độuju thử xe vẫn nổ k có gì thay đổi vì còn cb trục cam, còn các xe khac thì rút ckp là tịt luôn... xe máy chắc cũng tit... nhưng cụ đừng lo chộm làm ướt buồng đốt hại xe nhé

cuncontiti

Tài xế O-H
:( ngắt ckp thì bị báo lỗi lên cũng không phải là cách hay ạ! các bác lên tìm con rơ le cấp nguần cho acm và cắt phần tiếp mát đấu vào công tắc , khi nào bật công tắc thì rơ le mới hít và xe hoạt động bình thường !:D

jupiter_haac

Tài xế O-H
Mấy a cho e hỏi cách giải quyết con jupiter này với
1. Khó nổ, lúc nào cũng khó nổ,khi đề phải giữ lâu + kéo tay ga thì mới nổ, khi nổ nghe mùi xăng ở ống pô, khi nổ rồi rồ ga nhẹ vài phát mới có garanti.
2. Xe chạy tốc độ khoảng 60km/h trở lên âm côn là tắt máy, đề lại khó nổ, hoặc rỏ hơn là đứng tại chổ nẹt nẹt pô thả ga đột ngột thì tắt máy ,.nhiều khi đang đi kẹt xe rồ ga để nhích tới chút thả ra đột ngột cũng tắt máy.
Lúc đầu e nghi do bxc nên đã xúc rửa kĩ ở nhiều nơi k hết, nên e thay bxc zin cùng loại của xe ông a vào thì vẫn không hết bệnh, sau đó nghi dàn hơi, đã thay pistong bạc của hãng, thay 2 cây supap,kiểm tra hơi kín, cam cò chuẩn vẫn không hết bệnh.moobin sườn cũng thay thử của con sirius vào vẫn vậy,..
Giúp e với, e đi zin để đi học thôi ạ!cảm ơn

Duy-oto

Tài xế O-H
Thưa toàn thể anh em đang sửa xe , đang có xe , đã có xe và sẽ có xe :)) kể từ thứ 6 tuần này nhằm ngày 14/5/2010 diễn đàn sẽ bắt đầu mở chuyên mục tư vấn xe máy online . Và ban đầu do lượng tư vấn viên còn ít nên diễn đàn sẽ mở ra vào thứ 6 hàng tuần . thời gian cụ thể từ 19-21h30 .
Chú ý quan trọng!!!
Để mục tư vấn đạt hiệu quả cao đề nghị mọi người ngiêm túc trong cách đặt câu hỏi cũng như trả lời xây dựng . Không spam nhảm nhí trong chuyên mục này . Mọi câu hỏi đặt ra phải viết bằng tiếng việt có dấu . Khi thấy hay nhấn nút thank không cần phải "em cảm ơn" hay là "hay quá" mọi thành viên vi phạm những điều trên sẽ bị xử lý nhẹ thì bị xóa bài + nhắc nhở nặng thì baned
Danh sách tư vấn viên hiện tại :
1 : wanted (admin)
2 : camelR1 (Mod)
3: Phongtran(Mod)
4: Phamhuy(Smod)
5: bugi (thành viên)
6:cau2_bk (mod)

Ngoài danh sách trên các bạn có thể đăng ký vào danh sách tư vấn viên bất cứ lúc nào bằng cách kiên hệ yahoo : Killbmt
LƯU Ý : CHÚNG TÔI KHÔNG TƯ VẤN VỀ ĐỘ XE
Cụ cho em hỏi xe máy của em khi chạy rất khó sang số phải sữa thế nào ạ, em đã chỉnh ốc côn nhưng vẫn không hết, phải làm lại lá nồi không cụ

thieunguyena@90

Tài xế O-H
các bác ơi cho cháu hỏi em thay cái bánh răng bơm nhớt do bơm bị kẹt nên nó hỏng bánh rămg luôn giờ làm lại mà nó nổ giật giật vậy nó bị làm sạo ạ .em thay ic bô bin rồi bugi cũng thay mà không được . chế em cũng kiểm tra hơi bẩn tí em lau sach lắp lại vẫn vậy .mong các bác giúp cháu vơi ạ cháu xin cám ơn . xe cháu là xe wave tàu . .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên