Tư vấn sửa chữa xe máy online!

A
Bình luận: 648Lượt xem: 90,443

Suaxengocduy

Tài xế O-H
lỗi số 8 là lối TP cam biến bướm ga, bạn đã giải quyết xong rồi ah? bạn xem lại những điều kiện cần để chế độ iding stop hoạt động VD: nhiệt độ máy trên 60, công tắc iding stop vị trí on, tù khi bật khoá khởi động có ít nhất một lần vượt ngưỡng 10Km/h cảm biến tốc độ tốt, vòng tua cầm chừng ~ 1700pm........ nếu tất cả tốt bạn chỉnh garanty nhỏ xuống chút nếu đúng garanty đang cao hơn bình thưuờng để ECM nhận diện đúng bản đồ Fi thì iding stop mới hoạt động, lưu ý mỗi lần chỉnh garaty (vít gió phụ) chỉ chỉnh 1/4 vòng đợi 10 giây kiểm tra vòng tua mới chỉnh tiếp, chỉnh xong cài đặt lại cảm biến tay ga và thiết lập lại giá trị ban đầu cho ECM. còn nữa bạn kiểm tra van cầm chừng nhanh xem có vấn đề gì ko?
Lỗi số 8 có liên quan đến garaty ko a? Vs xong chỉnh garaty đủ kiểu mà nó ko nhỏ xg đc, vẫn hơi lớn, còn dk để iding hoạt động thì e biết, điện fi e ko dành, e chỉ biết xóa lỗi thôi, mà bị lỗi số 8 thì khắc phục làm sao vậy a? A nghiên cứu giúp e với, e cảm ơn

trexanh135

Tài xế O-H
Lỗi số 8 có liên quan đến garaty ko a? Vs xong chỉnh garaty đủ kiểu mà nó ko nhỏ xg đc, vẫn hơi lớn, còn dk để iding hoạt động thì e biết, điện fi e ko dành, e chỉ biết xóa lỗi thôi, mà bị lỗi số 8 thì khắc phục làm sao vậy a? A nghiên cứu giúp e với, e cảm ơn
lỗi số tám là cảm biến bướm ga hoặc mạch điện lien quan đến cám biến có vấn đề, bạn kiểm tra lần lượt đi, bổ sung thêm là bạn kiểm tra xem đồng tiền bướm ga có kín ko? ko kín thì cũng ko có garanty

NghiVu

Tài xế O-H
hiện tại xe wave 110 của em bị tình trạng cốp sau không mở khóa được? đút chìa khóa vào thì không vặn được, cho em hỏi mình mở cái vè sau ra để kéo cốp được không admin? !!!

albatron

Tài xế O-H
Xe em wave alpha, bugi bị muội đen, ướt, nhanh mòn điện cực. Không ra khói trắng nhé.
Xe đi được 92.000 km rồi. Hay bị hụt hơi ạ.
E đã dán côn, doa chuông cách đây khoảng 3 năm.
BXC vừa bảo dưỡng, xúc rửa sạch sẽ

Trị bệnh này ntn ạ?

cuongsonic

Tài xế O-H
con dream II của e nó bị bệnh rồi cứu nó giúp e với?
tình trạng bệnh của nó mới bị từ sáng nay mọi ngày e khởi động cần đạp cho nóng máy đề phát ăn ngay? hnay e cũng làm như mọi hôm đề ko nổ và đạp cũng ko nổ? e tháo bugi lau cũng không được, để một lúc e để máy lại nổ, đi nóng máy đề phát nào được phát đây? tình trạng bệnh con dream II của e nó là vậy mong các bác vào giúp đỡ để nó chóng khỏi bệnh? tksLAIXEOTOHUI

ledan911

Tài xế O-H
Thưa toàn thể anh em đang sửa xe , đang có xe , đã có xe và sẽ có xe :)) kể từ thứ 6 tuần này nhằm ngày 14/5/2010 diễn đàn sẽ bắt đầu mở chuyên mục tư vấn xe máy online . Và ban đầu do lượng tư vấn viên còn ít nên diễn đàn sẽ mở ra vào thứ 6 hàng tuần . thời gian cụ thể từ 19-21h30 .
Chú ý quan trọng!!!
Để mục tư vấn đạt hiệu quả cao đề nghị mọi người ngiêm túc trong cách đặt câu hỏi cũng như trả lời xây dựng . Không spam nhảm nhí trong chuyên mục này . Mọi câu hỏi đặt ra phải viết bằng tiếng việt có dấu . Khi thấy hay nhấn nút thank không cần phải "em cảm ơn" hay là "hay quá" mọi thành viên vi phạm những điều trên sẽ bị xử lý nhẹ thì bị xóa bài + nhắc nhở nặng thì baned
Danh sách tư vấn viên hiện tại :
1 : wanted (admin)
2 : camelR1 (Mod)
3: Phongtran(Mod)
4: Phamhuy(Smod)
5: bugi (thành viên)
6:cau2_bk (mod)

Ngoài danh sách trên các bạn có thể đăng ký vào danh sách tư vấn viên bất cứ lúc nào bằng cách kiên hệ yahoo : Killbmt
LƯU Ý : CHÚNG TÔI KHÔNG TƯ VẤN VỀ ĐỘ XE
bạn có tài liệu nào liên quan đến xupap đặt hay xupap cho mình xin với. :3

chị coi lại dùm em cái bố thắng đĩa nhé . coi chừng nó hết bố đó .

sonnyngok

Tài xế O-H
Mấy bạn rành về Air blad thái cho mình hỏi xe mình là Air blad thái đi dc 20k km mình thấy xe mình đi hao xăng hơn hẳn lên ga chậm thì máy và dàn đầu hơi run run ko ngọt vầ êm như trước, có phải xe mình bị tuột nồi ko nếu tuột nồi là làm nồi lại có hết ko . mình đã xúc rửa pô e và tháo ra vệ sinh nồi mà vẫn ko hết . anh em nào biêt thì chỉ dùm mình nha mình cảm ơn
xe bạn. chắc chắn bị nồi rồi. bắt đầu kéo ga. đầu rung bần bật. thay thế bộ nồi sau. bi nồi . nếu dây đai kém thay luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên