Tư vấn trực tuyến về điện lạnh ôtô !

D
Bình luận: 883Lượt xem: 232,780
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

mixx

Tài xế O-H
Bạn nào biết giải thích dùm mình về vấn đề dầu máy lạnh với.theo tài liệu thì nói dàn nóng là 40cc, dàn lạnh 40cc, lọc 20cc, óng dây 10cc, nhưng sao ko thấy nói máy nén dung tích dầu là bao nhiêu cả? Bạn nào thạo lạnh giải thích tường tận cho mình vấn đề nầy với, tiện thể hướng dẫn dùm mình cách bổ sung dầu lạnh khi làm lạnh, dung tích bao nhiêu? nên châm trực tiếp vô lốc hay châm vào lọc ga?

Cái này là lượng dầu bổ sung khi bác thay thể 1 trong các bộ phận sau dàn nóng là 40cc, dàn lạnh 40cc, lọc 20cc, óng dây 10cc. Nếu thay thế block lạnh thì bổ sung khoảng 60-80cc. Theo em không nên châm dầu vào pin lọc mà châm gián tiếp bằng cách đẩy dầu, hay trực tiếp vào block lạnh.

cdn_oto2a

Tài xế O-H
Xin bác huy về sơ đồ điện lạnh

em đoc một số tài liệu thì thấy :(+)AQ->công tắc->biến trở->quạt giàn lạnh......,nhưng em thấy nhiều xe thì :(+)AQ->quạt giàn lạnh->biến trở->công tắc->
Vậy em muốn xin sơ đồ mạch điện của HTDHKK có sơ đồ như em đã nói ơ trên.
xin các bác chit giáo..!!

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Vote Bác Huy nhé

Dạo này bận quá ,hnay mới có time vào thăm diễn thớt của bác Huy
Tuần trước dính 1 em đông lạnh xài gas 52 mà không biết ,trên TN ít xe đông lạnh mà ,em tống gas 134a vào ,đủ áp mà chỉ mát lờ đờ.Cuống quá ,quên mất là mình biết 1 cao thủ nên không phone cho bác.hj
Lần sau phiền bác vậy

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:)) Bác làm lạnh đã bị GAS R134 của TQ nó hành chưa?

Mình vừa đi Vũng Tàu ghé thăm mấy ông anh có kể bị 1 Ka như thế này.Hôm đó làm con Lesux 2007 thiếy GAS gặp trong gara hết GAS của Ấn độ, lấy củ China cho vào...... và ôi lần đâu tiên nghe thấy hiện tượng này..... các đường ống dẫn gas bị OXI hóa ( phản ứng hóa học hay gọi là phản ứng phụ sau khi dùng thuốc ) hết và bẽ ngang là gãy liền.:2: Nguy hiểm thật. Nên cẩn thận với Bác Mao nhé:2:

auto89

Tài xế O-H
bac cho em hoi chut . hom no em lam mot con gentra bi thung gian nong .. em da thay toan bo gian nong +fin loc thoi sach dau lanh nap moi voi luu luong 60cc . da thu kin (sau do hut chan khong -50psi)sau khi nap ga thi khong lanh nua hic cho em chut tu van nao
:(:)(:)(:)((

auto89

Tài xế O-H
em bi vu gas TQ nho doi rui bac a . lam ngon lanh chay dc 2 hom vo het duong cao ap den khi thao ra cu giot dau nao chay ra ngoai tiep xuc voi khong khi thi bung chay nhu khi photpho vay . hic hom do chay het ca mot cai dau xe cua nguoi ta va chi phi cho toi ngu do cung sap siii 35trieu:77::77::77:

phamhuy

Tài xế O-H
Dòng du lịch của Merceddes thường xuyên bị hiện tượng lâu lâu lại có hơi nóng thổi ra 1 cửa gió bất kỳ, có ai gặp trường hợp này chưa? Các bác có cách trị ko?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên