Tư vấn trực tuyến về điện lạnh ôtô !

D
Bình luận: 883Lượt xem: 232,486
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

phamhuy

Tài xế O-H
Ðề: Tư vấn trực tuyến về điện lạnh ôtô !

Bác Huy cho em hỏi câu hơi ngu tý. khi thay mới van tiết lưu có phải chỉnh chọt gì không hay cứ lắp thôi. bác cho em hỏi một câu nưa là khi xúc rửa hệ thông lạnh đổ dầu lạnh trong lốc ra thấy có it mạt nhôm va ca ở đáy của túi lọc nữa như vậy mình có đủ cơ sở để kết luận lốc kém ko.xiN Cảm ơn bác

Nếu bác thay van tiết lưu đúng loại, đúng đời, hàng chuẩn thì không cần chỉnh j hết, cứ thế là lắp vào dùng.
Nếu kiểm tra thấy có mạt kim loại thì chúng ta nên kiểm tra lại sức nén của block và nguyên nhân từ đâu dẩn đến mạt chứ không vội kết luận block nến kém.

tranhungkm

Tài xế O-H

Bác cho em hỏi thêm một câu nữa.
1. khi em mua lốc mới về thấy trong lốc có dầu rùi va bên ngoài lốc có ghi dung tích 100ml ,do xúc rửa taon bộ hệ thống nên em châm luôn 250ml vao lốc,khi lắp xong em mới biết dầu trong lốc mới là dầu bảo quản.như vậy em đổ thêm dầu lạnh vào như thê có được không.
2. thị trường ga lạnh bây giờ rất tạp nham .hôm nọ vật tư em mua về một bình ga r134a nói là của nhật tên em không nhớ ,không phải ga dubont với giá nhập là 2tr6 ,do đầu vặn tio không vừa nên trả lại nên chưa thử nạp vào xe.vậy hỏi bác nếu ga re tiền như thế chất lượng có ra sao không khi sử dụng sẽ có nguy hại gì.và theo king nghiem của bác bác tư vấn cho em nên dùng loại ga gig của hãng nào giá cả ra sao và mua ở đâu. cảm ơn bác nhiều!

haiha0000

Tài xế O-H

E la luong hai ha .sinh nam 90.e e gio co the xin cac bac cho e hoc dien lanh duoc ko ah.e rat thich nhung e ko biet hoc o dau ca.rat mong dc su gjup do moi nguoi. sdt cua e : 091 851 7989

txdbmt

Tài xế O-H

Bác ra ngoài mua đồ thaó lắp phốt 80k. cái này júp mình tháo lắp phốt mà k bị rách or hư

txdbmt

Tài xế O-H

Cho em hỏi phương pháp thu hồi ga thủ công và tự động với. thanks

txdbmt

Tài xế O-H

Cho em hỏi phương pháp thu hồi ga thủ công và tự động với. thanks

satthat2449

Tài xế O-H

Hôm nay là buổi đầu tiên mình tư vấn trực tuyến về điện lạnh, mong các bạn đặt nhiều câu hỏi để buổi đầu tiên được xuông xẻ nha, mình xin giời thiệu:
Tên: Phạm Ngọc Đức Huy
Số điện thoại: 01687664113
Mình mong rằng đây sẻ là nơi để anh em giao lưu học hỏi thêm kinh nghiệm ở nhau
Chào bạn Huy, bạn đến từ Lâm Đồng hả, mình cũng thế (bây giờ mình đang ở TPHCM). Chắc anh em mình có thể bố trí gặp nhau ở ngoài 1 bữa không để giao lưu và trao đổi 1 số công việc được không vậy.
Mình là: Phạm Đức Trọng (cùng họ nữa nhé). Số ĐT: 0983768914
Best Regarsd.

tuananh0589

Tài xế O-H
cho em 1 slot nha.
cho em sơ đồ điện của lexus ls 430 2005 với.giàn lạnh đằng sau bị mất điện quạt.mà quạt của con này chạy kiểu có bảng điện tử ngay quạt cơ.thank các bác nhiều

phamhuy

Tài xế O-H
cho em 1 slot nha.
cho em sơ đồ điện của lexus ls 430 2005 với.giàn lạnh đằng sau bị mất điện quạt.mà quạt của con này chạy kiểu có bảng điện tử ngay quạt cơ.thank các bác nhiều
Cụ kiểm tra lại tiết chế cho quạt nhé, bị cái này khả năng rất cao. Còn không thì dùng phần mềm Techstream để chẩn đoán em nó nhé.

khanhdang

Tài xế O-H
Mày thử xì là 1 máy cầm tay, có 1 đầu dò, biện pháp thử xì này phải có gas trong hệ thống, loại máy thử gas 134 thì chỉ thử được gas 134. Gồm 1 đầu dò được kết nối với thiết bị cầm tay, thiết bị cầm tay phát ra tiếng bíp, khi nào tiếng bíp nhanh dần thì nới đó có rò rỉ gas
Cái nầy em đả sử dụng rồi,hàng sách tay năm 2006 em mua nó 3t8, nhưng sử dụng lại không tiện cho mấy. hây nhất vẩn là khí nén và xà phòng đúng không bác:D

technologyotosd07

Tài xế O-H
bác huy ơi ho em hỏi cái này.hiện tại em có con corola 2010 khi mình bật quạt số 4 thì lạnh một lát nó ngắt block và không đóng lại luôn,phải tắt rồi bật lại ct ac mới chịu hoạt động lại nhưng khi ngắt vẫn vậy.mà nếu ở chế độ số khác như 1,2,3 thì không vấn đề gì hết là sao vậy bác.helf me me

hieptinh

Tài xế O-H
Cho em hỏi .Con xe em là Daihatsu citivan 7 chổ ,em chơi 2 dàn lạnh,khi nạp gas vẩn bình thường ko xì ống(thợ dò rùi)KT vệ sinh dàn lạnh ,nóng cũng bình thường .Xe đậu thì ko có việc gì nhưng nếu vận hành thì cứ 1 tháng hoặc 3 tuần tùy theo di chuyển nhìu hay ít thì gas đi hết nhờ anh tư vấn giúp em:77:
bác tháy phớ lốc cho e là hết bệnh,phớ cổ trục khi chạy thì ga mới ra,còn khi bác nét tại chỗ thì khống xuống đâu,chúc bác thành công

sonbg

Tài xế O-H
chào các bác em nhờ các bác giúp em cái sơ đồ nạch điên điều hòa không khí xe hiace đời 2005 máy daaufem cảm ơn

tuan_204c2

Tài xế O-H
Hơi nước bên ngoài bị ngưng tụ do trênh lệch nhiệt độ ở trong và ngoài xe,để khắc phục bạn chỉ cần bật chế độ cho gió điều hòa thổi vào kính,mùa hè thì hơi nước thường ngưng tụ bên ngoài,bạn nên thổi khí vào kính ở mức nóng,còn mùa đông hơi nước lại ngưng tụ bên trong ta lại phải thổi kính bằng chế độ lạnh của điều hòa.ok nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên