Tucson 2012 không cài được chìa khóa

hotoai
Bình luận: 17Lượt xem: 3,098

hotoai

Tài xế O-H
ae chỉ giáo giúp em ,xe đánh vào xưởng cài thêm chìa vì mất một chìa,không cài được.có một lỗi lịch sử không xóa được b1604 CAN Timeout between smk and bcm,đã đo thông can các hộp ok ,can không chạm mát,ăng ten rf thông về hộp đủ nguồn, fob key đủ nguồn thông về hộp, escl thông về hôp,nguồn pdm,smk,bcm,sjb,clt,đầy đủ,....vì sao không cài được có bác nào gặp lỗi này chưa ạ

nguyenhuutruong

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra xung 2 chân CAN hộp smk có chưa, nếu đo luôn 0v hoặc luôn 12v thì do ngắn mass hoặc ngắn dương. Đo điện trở trên đường dây (ngắt kết nối hộp) mạng CAN phải dưới 1 ôm, khi cắm hộp vào thì đo được khoảng 120 ôm.

AutoLink

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra xung 2 chân CAN hộp smk có chưa, nếu đo luôn 0v hoặc luôn 12v thì do ngắn mass hoặc ngắn dương. Đo điện trở trên đường dây (ngắt kết nối hộp) mạng CAN phải dưới 1 ôm, khi cắm hộp vào thì đo được khoảng 120 ôm.
Cắm hộp vào thì đo trở CAN khoảng 60 ohm chứ nhỉ

AutoLink

Tài xế O-H
ae chỉ giáo giúp em ,xe đánh vào xưởng cài thêm chìa vì mất một chìa,không cài được.có một lỗi lịch sử không xóa được b1604 CAN Timeout between smk and bcm,đã đo thông can các hộp ok ,can không chạm mát,ăng ten rf thông về hộp đủ nguồn, fob key đủ nguồn thông về hộp, escl thông về hôp,nguồn pdm,smk,bcm,sjb,clt,đầy đủ,....vì sao không cài được có bác nào gặp lỗi này chưa ạ
Bác tham khảo cái này nhé:

quangnha87

Tài xế O-H
"Lỗi lịch sử" mà không xoá được à,
Đo thông mạch của 2 chân CAN: SMK và BCM (cả CAN Low và CAN High)
Điện trở dưới 1 Ohm

hotoai

Tài xế O-H
B can mà bác đo điện trở vô cực chơ

Ngvanthai

Tài xế O-H
Mấy a cho e xin sơ đồ nguồn điện cấp vào bcm và smk dc k e có con xe như vậy cài chìa khoá song r . Rút ra rút vào vệ sinh mà mất nguồn vào bcm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên