Vệ sinh bướm ga captiva

nguyentrongdai
Bình luận: 22Lượt xem: 8,170

thinhpto

Tài xế O-H
Ðề: Vệ sinh bướm ga captiva

Em thêm con santafe v6 bản máy xăng nữa cụ nhé, cũng dính lỗi òa ga khi vệ sinh bướm ga

DZCARVN

Tài xế O-H

nếu mà bị dính trường hợp đó bác không phả lo lắng chỉ cần làm theo thao tác sau nhá:
1: Tháo tu bô ra nhá
2: Lắp ắc quy và giắc cắm tubo( bướm ga) lại và ác quy, sau đó bật chìa khóa sang chế độ on nhá
3: đạp ga hết cỡ, đồng thời xịt chế vệ sinh sau đó tháo ra
4: Lắp lại toàn bộ
thế là xe lại hoạt đông bình thường như cũ, chúc bác thành công

p/s: Dòng laceti đời 2008 hay prado hoặc atis bị thế lắm. Chỉ cần tháo ắc quy là bị rùi. Còn toyota còn bị mất nâng kính tự động nữa cơ. Kể cả là tháo ắc quy và rút chìa khóa nữa
:103:
cái gì đây-chắc mới nghe người ta kể lẫn lộn ...tubo mà là bướm ga sao? Diễn đàn ô tô chứ đâu phải lớp mầm...kỳ quá. Xin lỗi làm phiền mọi người chút.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Báo cáo với các bác là em tháo rất nhiều bướm ga ,cả mô tơ sevo của cáp + hd san v6 lý do xe bơi dưới nước .Khi lắp lại không thấy hiện tượng òa ga bao giờ .Còn đối với matis - gentra -lesiti - selo nếu bị òa ga thì sử lý lại cũng hết luôn .Cái cơ bản là người ktv phải nắm chắc phần điều khiển của bướm ga ,đồng thời kinh nghiệm là phần không thể thiếu .Em không nhớ lắm là có chia xẻ trên diễn đàn về bệnh òa ga rồi. các bác tham khảo nhé riêng về mec và b thì em chưa làm nhiều nên cũng không giám chém ,mong các bác ném đá em nhẹ nhé .Cám ơn !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên