Vios e cần các cụ giúp ạ.

N
Bình luận: 71Lượt xem: 13,203

lyngochung

Tài xế O-H
bác chụp hình cho xem coi có giống với ở nhà không
Cám ơn các cụ đã tư vấn. Em đã thay bugi lọc xăng, vệ sinh ổ ga kim phun nói chung là tất tần tật những cái ngoài da rồi. Cắm máy test thì no faul code. Nói chung là chưa đâu vào đâu. Hôm đầu vệ sinh thì tua có lên được khoảng 7-8 trăm vòng. Nhưng mà chạy đến hôm sau thì lại về 500. Xe vẫn bù ga. Bật điều hòa đèn đóm các kiểu vòng tua không giảm. Các cao nhân có ý kiến gì không ạ. Tiện thể các cụ cho hỏi cái ổ ga con này giá rổ thế nào ạ.
bạn chụp hình cho xem giống với cái ờ nhà không

huaducthinh90

Tài xế O-H
tua
Cám ơn các cụ đã tư vấn. Em đã thay bugi lọc xăng, vệ sinh ổ ga kim phun nói chung là tất tần tật những cái ngoài da rồi. Cắm máy test thì no faul code. Nói chung là chưa đâu vào đâu. Hôm đầu vệ sinh thì tua có lên được khoảng 7-8 trăm vòng. Nhưng mà chạy đến hôm sau thì lại về 500. Xe vẫn bù ga. Bật điều hòa đèn đóm các kiểu vòng tua không giảm. Các cao nhân có ý kiến gì không ạ. Tiện thể các cụ cho hỏi cái ổ ga con này giá rổ thế nào ạ.
tua như thế thì khi nhả côn ra thì có bị rùng cạch cạch ko bác ơi

Huuha1619

Tài xế O-H
Em đang gặp con vios e đời 2012 ga điện. Tình hình của em nó là vòng tua máy chỉ được 500v/p ạ. Chủ xe muốn nâng lên mà em loay hoay chưa làm được. Cụ nào có võ gì chỉ em với ạ. Thanks các cụ nhiều.
Vệ sinh họng hút đi.không hết dùng gcan2 điều chỉnh tốc độ vòng tua không taải chúc cụ thành công

bayvandinh

Tài xế O-H
Vụ này bác xác nhận lại giùm là không tải 500v/ph nhưng máy nổ ở không tải có ổn định không hay bị rung giật. nẾU rung giật mình đi hướng khác, nếu không rung giật Bác kết nối với máy chẩn đoán xem dữ liệu tất tần tật MAP, Long, Short, Nhiệt độ nước làm mát.
Chúc xe bác mau lành bệnh

tranhungkm

Tài xế O-H
hơi yếu có thể là vấn đề ko ? sao không thấy quan tâm. đề có dai dai không

chu_thodien

Tài xế O-H
Em đang gặp con vios e đời 2012 ga điện. Tình hình của em nó là vòng tua máy chỉ được 500v/p ạ. Chủ xe muốn nâng lên mà em loay hoay chưa làm được. Cụ nào có võ gì chỉ em với ạ. Thanks các cụ nhiều.
Xe của bác là MT hay AT ạ?
- Nếu MT: Tiêu chuẩn từ 600 đến 700 rpm
- Nếu AT: Tiêu chuẩn từ 650 đến 750 rpm

Trước tiên bác xem ngoài hiện tượng tốc độ không tải thấp ra, có kèm hiện tượng khác không? Ví dụ như tăng tốc kém, máy rung giật....
Nếu chỉ có tốc độ không tải kém, có thể do một trong các nguyên nhân sau theo thứ tự từ khả năng cao đến thấp:
1. Nhiên liệu: Bao gồm mạch điều khiển bơm và bơm nhiên liệu. Nói chung bác kiểm tra áp suất nhiên liệu khi không tải là bao nhiêu nhé. Tiêu chuẩn là từ 3.1 đến 3.5 kgf/cm2
2. Bướm ga: Bác đã vệ sinh rồi thi không cần kiểm tra bụi nữa. Tuy nhiên bác bật IG ON, đạp ga rồi xem bướm ga có hoạt động bình thường mà không có tiếng lạ phát ra không. Bác có máy chẩn đoán thì càng tốt, đạp ga hết cỡ rồi đảm bảo góc mở bướm ga từ 40 đến 98% trở lên. Nếu có bất thường thì thay.
3. Đường ống nạp: Bác kiểm tra xem có nứt vỡ, rò rỉ gì không. Nếu có thì sửa hoặc thay
4. Van PCV: Kiểm tra xem van chỉ hoạt động 1 chiều hoặc có tắc gì không.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên