Xe audi Q5 đời 2011, 2.0 báo áp lực nhớt yếu cần giúp đỡ.

audi@@
Bình luận: 11Lượt xem: 2,819

audi@@

Tài xế O-H
chào các bác, e nhận 1 con xe audi q5 đời 2011 2,0 fsi, xe nổ bình thường nhưng lại báo đèn áp lưc nhớt thấp, e đã kiểm tra nhớt máy đủ và sạch không có cặn, lọc nhớt e cũng thay rồi, vệ sinh luôn cảm biến áp lực nhớt. e đo áp lực được 0,7kg(0,68bar ). e đã đặt bơm nhớt về thay nhưng không cải thiện tình trạng,không thấy xe báo lỗi gì về động cơ, mong góp ý của các bác.

echbayern021088

Tài xế O-H
em tra dc cái này của audi 2.0 2011 bác tham khảo nhé

Screenshot (3).png

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên

anhnongdan

Tài xế O-H
xe đời 2011 nhưng đi được bao nhiêu km rồi bác. xe đang chạy bình thường, không báo lỗi động cơ thì rất khó để khách chịu đại tu. áp lực nhớt 0.7kg là thấp rồi ạ, tuy nhớt sạch nhưng nên đề phòng bị tắc, ngẹt ở đâu đó. theo ngu kiến của em, bác nên xả nhớt ra thông lại đường nhớt, nếu không cải thiện thì nguyên nhân do khe hở cốt máy quá lớn nên buộc phải đại tu. ah quên, khi thay lọc nhớt bác có châm thêm chưa ạ.

audi@@

Tài xế O-H
xe đời 2011 nhưng đi được bao nhiêu km rồi bác. xe đang chạy bình thường, không báo lỗi động cơ thì rất khó để khách chịu đại tu. áp lực nhớt 0.7kg là thấp rồi ạ, tuy nhớt sạch nhưng nên đề phòng bị tắc, ngẹt ở đâu đó. theo ngu kiến của em, bác nên xả nhớt ra thông lại đường nhớt, nếu không cải thiện thì nguyên nhân do khe hở cốt máy quá lớn nên buộc phải đại tu. ah quên, khi thay lọc nhớt bác có châm thêm chưa ạ.
xe vẫn chưa làm gì bác ạ, e đang đợi mấy món khu lọc nhớt về thử.có gì hay e commt cho các bác thao khảo

anhnongdan

Tài xế O-H
xe vẫn chưa làm gì bác ạ, e đang đợi mấy món khu lọc nhớt về thử.có gì hay e commt cho các bác thao khảo
mới đặt bơm nhưng chưa thay hả bác, vậy cái gì dễ bác làm trước, cái nào khó làm sau rồi tư vấn thêm cho khách hàng. phương án cuối mới đại tu ạ. mình làm nhiệt tình, khách cũng tín nhiệm mình hơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên