Xe Howo a7 lúc tắt đưởc máy lúc không

buiduc1986
Bình luận: 31Lượt xem: 7,842

dunggttn

Tài xế O-H
Bệnh này ko có gì ghê gớm cả. Nguyên nhân là do núm mo núc đóng điện núc ko. Thay mới là ok
Ko tin cứ tháo giắc điện xông thẳng 2 chân là biết ngay

tungchuot

Tài xế O-H
Bài viết khá lâu rùi nhưng vì e mới tham gia thấy thăcs mắc nên e tl giúp bác và đóng góp cho diễn đàn . Đầu tiển e xin tự sướng phát e làm hãng howo chuyên điện và máy lạnh dòng này e cungc tạm tính đến thời điểm với kinh ngiêm 30 năm trong nghề ( mới đi đc 5 năm cong 25 nam nữa) chưa bệnh nào e phải xin bó tay. Hehe .chém tí thui e vào chủ đề chính luôn.
T1. hệ thống khởi động A7 . E nói tạm về máy 375 và 420 còn 380.420 máy điện và T7h 390 e chưa nói. Nếu là máy 375 khởi động như sau. Khi ta đề điên sẽ-----) hộp ecu ở bên phụ đó là dây đen sọc đỏ vằn trắng tiếp theo--) con rơle k4 ---) củ đề. Tiếp theo con cảm biến số mo nó có tác dụng là khi đang vào số sẽ k thể khởi động. Nguyên lý của công tác số mo như sau . Khi đang ở số mo thì dây màu nâu và đỏ sọc đen sẽ thông với nhau và đóng mát ----) rơ le 4. Luc này mới có thể đề đc. Còn đang có số. Thì con rơ le số k4 mất mát .nên ta đề cũng không có tác dụng ( đó là đời 2015 còn 2016 thì công tác số mo sẽ khiển điện dương---) rơle k4 ). Còn chân côn có 1 cảm biến gồm 3 dây đó là dây mát màu nâu dây tím sọc đen là dây nguồn dương dây xanh sọc đen là dây tín hiệu qua hộp mini bên phụ. Tác dụng của nó chỉ để đóng và ngắt cup bô. Nguyên lý của cảm biến chân côn như sau. Khi vòng tua đạt 1080 đang đi số không đạp côn và bật công tác bịt bô thì hộp khiển mini đưa điện suống bịt bô rồi nhả cứ như vậy. Tác dụng là phanh hãm động cơ lại khi đi đèo dài. Thân gửi bác. Có jk thắc mắc nhiều hơn.bác cứ nt theo nhatdinhthanhcong@gmai.com
Bác hay qá, chủ đề nào về howo là gặp bác

dunggttn

Tài xế O-H
Bác nói zay đúng rồi... nhưng e xin mạn phép đóng góp thêm đó là. Dòng A7 đời 2016 dùng hộp khiển NaNo BCU . Đa số bị nỗi phần tắt máy thj thoảng k tắt đc máy. Ban đầu bên em cũng k pít làm thế nào cho khỏi bệnh đó. Cuối cùng e đc chuyên gia nhà máy sinotruck dạy cho. Bệnh ấy k đơn giản như bác nói nhé.
Thì đang chém về dòng máy cơ mà.còn dòng máy A7 cậu nói phải chăng là máy điện. Nếu là máy điện chắc chỉ ngắt nguồn hộp đen thôi nhỉ

Hien06101992

Tài xế O-H
con cảm biến chân côn nó có 3 dây, 1 dây mát, 1 dây dương, còn 1 dây là cấp tín hiệu về hộp BCU phía dưới bảng cầu chì, bt thì dây thứ 3 không mang gì, nhưng khi bạn đạp côn thì nó đưa dòng điện dương từ cảm biến chân côn về hộp

Tien01

Tài xế O-H
Xe HOWO 1 kiểu điện, taplo, xe đầu kéo cũng vậy. Hộp đó hỏng thì chỉ gởi bên Trung Quốc mua, chỗ nhập khẩu thường là Đại Hoàng Việt . Nếu sửa thì nên dùng cái rơ le tắt mắt riêng, không cần quá hộp vẫn tắt được
A chỉ e cách đấu chế công tắc tắt máy riêng với ạ

Tien01

Tài xế O-H
A7 có đời có abs có đời không có abs nhé ! chứ không phải cứ A7 là có abs .
Điều kiện để tắt được máy : Đủ hơi , công tắc Mo on , máy phát ok , công tắc chân Côn on .
giờ không tắt máy được phải kiểm tra các thứ đó đã ổn chưa, dây điện xuống van mở hơi có chập chờn không . Van hơi có bị kẹt không ? dây dẫn hơi có bị kẹp ở đâu không ?...
Cứ phải kiểm tra hết mọi thứ liên quan trước đã cụ à . Đâu phải cái gì cũng do hộp đâu .
Vị trí công tắc mo nằm ở đâu ạ. Và cho e hỏi “Mo on” là sao ạ tại vì e kiểm tra thấy k có lửa cũng k có mát

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên