xe huyndai santafe khi vào cua có tiếng kêu lạ

T
Bình luận: 35Lượt xem: 7,094

veracruz

Tài xế O-H
Nếu hỏng bi khớp cài cầu thì chạy nó có tiếng hú bác ạh, chứ không phải kêu. thay bi này dễ lắm, bác thào các đăng ra rùi thao khớp xuống, dùng máy ép thủy lực ép bi ra bác nhé. Lắp lên thì khi lắp xong nhớ xóa lỗi cài cầu bác ạh

tranat

Tài xế O-H
các bác ah , nhưng ván đề mà các bác nói ra khi sinh ra tiếng kêu thì rất đugs em không thấy bi khớp cài cầu . con san này của em nó có một cụm khớp cài điện bắt với đuôi các dăng và đầu cầu sau bác ạ

hung467

Tài xế O-H
các bác giúp em với
xe kia morning nhập khẩu 2007 số tự động của em hôm trước bị đâm vào phần đầu xe trước bên phụ làm vỡ bu li và gẫy trục cơ. đại tu máy xong thì máy nổ ngon và khoẻ và vòng tua lớn nhưng chạy trên đường thì tốc độ xe quá thấp khi ga máy lên tới 4000 rpm thì tốc độ xe chỉ có 50 Km/h. khi tai nạn thì số không việc gì cả
nhờ các bác giúp với

chinhvang.qn

Tài xế O-H
bác nên kiểm tra bi bát bèo đi,đứng taị chỗ đánh laí cũng kêu thì bác tháo bát bèo ra bảo dưỡng nếu kém quá thì paỉ thay thôi,dòng Santafe bị lỗi phần này mà,chúc bác thành cônh,được thì pm laị cho ae pit nhé

auto22

Tài xế O-H
các bác giúp em với
xe kia morning nhập khẩu 2007 số tự động của em hôm trước bị đâm vào phần đầu xe trước bên phụ làm vỡ bu li và gẫy trục cơ. đại tu máy xong thì máy nổ ngon và khoẻ và vòng tua lớn nhưng chạy trên đường thì tốc độ xe quá thấp khi ga máy lên tới 4000 rpm thì tốc độ xe chỉ có 50 Km/h. khi tai nạn thì số không việc gì cả
nhờ các bác giúp với

cái này bác bị hôp số rồi, bác đem đến hãn để kiểm tra đi. em đang lam chiếc sorento bệnh giống của bác .

auto22

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi , em có con santafe máy xăng đời 2010 vao cua có tiếng kêu lạ . em đã kiểmtra bi moay ơ , ok , rôtuyl cân băng tốt . láp kiểm tra không mòn , em bảo dưỡng láp luôn . nhờ các bác chém giúp em với .

bác có thể mô tả tiếng kếu đó được không bác.

RongVangAuto

Tài xế O-H
cái nhà pác này ko nói rõ nó kêu thế nào thì biết làm sao đc chớ, thế đứng nguyên tại chỗ dánh lái nó có kêu ko vậy hay chạy nó mới kêu thế? Ko có xe ở đây pác phải nói rõ hiện tượng kêu chớ1

RongVangAuto

Tài xế O-H
Khả năng con xe pác chục trặc ở hộp số rồ, đen ra gara bảo họ đưa máy kiểm tra phần điện xem nếu ko sao kiểm tra phần cơ! Có gì pác pm lại cho a e pít với nhé

tranat

Tài xế O-H
thế bác cho em hỏi tháo cácc đăng ra , đứng yên dánh lái . vói lại không tháo các dăng thì nó khác nhau ở điểm jì . em thì kém hiểu biết , nhưng bác đọc hộ em lại từ đầu tới giờ thì bác biét bệnh em nó bác ạh . thân

chairman88

Tài xế O-H
Bác này tả bệnh đó là khi đi đường lăn tăn có tiêng kêu lục cục. hỳ. nó là do hệ thống cân bằng đang có vấn đề:32:

phikien305electric

Tài xế O-H
Có 1 chú Santafe 2008At không có hiện tượng kêu khi quay vòng mà kêu khi vào số lùi
tháo ra thì biết là nó sử dụng vi sai trục vít vậy là đem thay vi sai côn đối xứng vào là hết
trong trường hợp của bạn nên xem tài liệu xem nó sử dụng vi sai loại gì
nếu cũng là visai trục vít thì bạn cũng nên quan tâm đến nó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên