Xe hyundai starex lỗi p1120

duynhatpt2
Bình luận: 40Lượt xem: 7,548

minh_123456

Tài xế O-H
Bơm xe này là bơm VE điều khiển điện tử và kim phun vẫn là loại cơ. Bạn kiểm tra xem dây điện từ ECU đến bơm vấn đề gì không? Nếu tốt thì khả năng bơm bị hỏng

duynhatpt2

Tài xế O-H
Bơm xe này là bơm VE điều khiển điện tử và kim phun vẫn là loại cơ. Bạn kiểm tra xem dây điện từ ECU đến bơm vấn đề gì không? Nếu tốt thì khả năng bơm bị hỏng
E đã ktra đường dây từ ecu đến bơm ko vấn đề gì ạ,đem bơm cho thợ làm bơm ktra họ bảo không sao chỉ là dính nước ko sao,nhưng e đem về lắp lên xe vẫn vậy,lọc e đã thay,bình dầu và đường ống đã làm sạch ạ,có ng bảo bị cảm biến cơ nhưng e lắp cảm biến đó sang xe khác vẫn chạy ok không sao,e ko phải chủ xưởng nên chưa có cách ggiải thích rõ ràng để thay bơm ạ.

duynhatpt2

Tài xế O-H
Hôm qua e đã làm xong,e nó bị dính nước các bác ạ,thêm cái cảm biến cơ chết nữa vậy llà nổ ngon,mỗi điều e chưa hiểu là cái mã lỗi vẫn còn đó,e ko hiểu,mong các bác có cao kiến chỉ bảo e với ạ.

Tanhuy981996

Tài xế O-H
E đã ktra đường dây từ ecu đến bơm ko vấn đề gì ạ,đem bơm cho thợ làm bơm ktra họ bảo không sao chỉ là dính nước ko sao,nhưng e đem về lắp lên xe vẫn vậy,lọc e đã thay,bình dầu và đường ống đã làm sạch ạ,có ng bảo bị cảm biến cơ nhưng e lắp cảm biến đó sang xe khác vẫn chạy ok không sao,e ko phải chủ xưởng nên chưa có cách ggiải thích rõ ràng để thay bơm ạ.
sao cụ nói cam biến cơ lấp xe khác vẩn chạy sao giờ lại bảo chết và thợ nói bơm dính nước ko sao.. sao giờ lại đc.. cụ cho em thắc mắt ạ

duynhatpt2

Tài xế O-H
sao cụ nói cam biến cơ lấp xe khác vẩn chạy sao giờ lại bảo chết và thợ nói bơm dính nước ko sao.. sao giờ lại đc.. cụ cho em thắc mắt ạ
E cũng như bác vậy ạ,bơm dính nước e trực tiếp xem,e làm,e vệ sinh,cảm biến cơ e tháo ra,e lắp xe khác e chạy thử,ko sao,khi lắp bơm xong e thử xe vẫn chết,e hỏi anh làm xe tải a ấy bảo e lắp thử cảm biến cơ mới đi,e liều gạ xếp thế là lấy mới rồi lắp,chẳng biết sao lại đc,mà cái cũ lắp xe khác ko sao,vậy mới cần các bác thông não giúp e ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên