xe kia caren cầu cứu!

N
Bình luận: 15Lượt xem: 3,711

namdinhautocar

Tài xế O-H
lúc nổi đèn check mới nổ chứ,chứ xe ko nổi dèn check có xe nổ dc xe không nổ dc,xem ECU có nguồn ko bạn,có nguồn thì thử cái hộp ECU mới xem,đấy là ý kiến của mình

nightmare.46

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ! Xe ko nổi được đèn ạ! Lù̃̀c nổ cũng ko nổi! Xe lúc trước đại tu máy! Lúc bị như vậy họ mới gọi em làm cùng! Các cụ cho cao kiến ạ!​
[MERGETIME="1412170791"][/MERGETIME]
Cứu em với!

lathanhtinh

Tài xế O-H
vậy cụ có hỏi lúc chưa đại tu máy có bị như vậy không để còn loại trừ lỗi này là do mình làm ra hay là lỗi tiền sử trước khi làm máy

nightmare.46

Tài xế O-H
Trước khi làm máy thì xe họ còn đánh đến gara nên em nghĩ ko fài nỗi tiền sử! Xe mới cẩu máy vào hôm qua ạ! Xuởng của anh em với nhau ạ! Em đang nghĩ bị sót dây mát nào đ́ó!

haiphuc

Tài xế O-H
Ko nổi đèn check đồng nghĩa với ko có tín hiệu hộp ecu,cụ ktra nguồn cấp trc đi đã,bít đâu trong hộp ecu lại thủng 1lỗ,trc gặp 1 ẻm santafe new bị như vậy.

garahungduc

Tài xế O-H
Em đang làm kia caren mất đèn check! Máy dầu đề lúc nổ lúc không. Nếu nổ thì máy rung giật dữ lắm! Check lỗi thì báo p0650 check enginer light! Kính mong cụ nào gặp ròi thì chỉ em với ạ! Cảm ơn các cụ a!
cụ dả kiểm tra cầu chì ,nguồn âm và dương vào ECU chưa, bóng dèn check có tốt không em nghỉ là chập chờn mất nguồn do giắc lỏng hay tiếp xúc kém thôi

sonhp

Tài xế O-H
ECU còn báo được cheek engine light tức là hộp còn nhận dạng được lỗi,chắc là nguồn bình thường có thể trước đó đèn báo lỗi hỏng hoặc bùa phép gì đó,còn máy nổ vậy sau khi làm máy thì xem lại những gì mình làm có sai sót gì không thoi

nightmare.46

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ em nó bi cắt đèn check, mất tín hiệu cảm bién trục cớ! Em nó đã nổ máy nhưng khó nổ lắm ạ! Sấy vẫn tốt! Chán qúa!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đang làm kia caren mất đèn check! Máy dầu đề lúc nổ lúc không. Nếu nổ thì máy rung giật dữ lắm! Check lỗi thì báo p0650 check enginer light! Kính mong cụ nào gặp ròi thì chỉ em với ạ! Cảm ơn các cụ a!
Mã lỗi đó chỉ là mạch đèn, tạm thời không xét. Bác xem lại mạch dầu trước đi

THANH24H

Tài xế O-H
lúc nổi đèn check mới nổ chứ,chứ xe ko nổi dèn check có xe nổ dc xe không nổ dc,xem ECU có nguồn ko bạn,có nguồn thì thử cái hộp ECU mới xem,đấy là ý kiến của mình
bác
bác kiểm tra live data thử nhé

viethungauto

Tài xế O-H
theo như em thì cụ nên kiểm tra lại đường nhiên liệu đi vì đại tu máy nên có thể kim phun lắp hở , van tích áp nhiên liệu nữa cụ ak ngoài ra khi có đèn check engin thì nổ được là điều rĩ nhiên vì thằng check này báo tín hiệu nhận dạng động cơ truyền tín hiệu về hộp để nhận thông tin sử lý và tạo tín hiệu đưa ra cho phép máy nổ?:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên