Xe Matiz bị bệnh điều hoà

Kienkun
Bình luận: 33Lượt xem: 5,917

Kienkun

Tài xế O-H
Chủ đề này cụ đăng mấy ngày rồi mà vẫn chưa bắt được bệnh hả cụ, có kết quả cụ nhớ thông báo cho anh em để đúc kết kinh nghiệm nhé cụ
thì tạm thời mấy hôm nay cũng mát trời nên chủ xe bận chạy khách nên e vẫn chưa làm dc gì bác ạ..e muốn tham khảo ae để gọi chủ xe đến làm phát ăn ngay bác ạ...bắt bác luôn ạhông báo ngay cho cácdc bệnh e t

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Em nghĩ cụ kiểm tra chưa kỹ, chưa hết bệnh, hơn nữa có vẻ cụ nạp gas theo áp suất mà không cân định lượng. Cụ cho quá nhiều dầu . Áp suất cụ đưa ra là garanti hay là đã đạp gas lên tua 1500-2000 rồi?
MAtiz rất hay bị hiện tượng tản nhiệt kém nên cần chính xác về gas, dầu , quạt

Kienkun

Tài xế O-H
Em nghĩ cụ kiểm tra chưa kỹ, chưa hết bệnh, hơn nữa có vẻ cụ nạp gas theo áp suất mà không cân định lượng. Cụ cho quá nhiều dầu . Áp suất cụ đưa ra là garanti hay là đã đạp gas lên tua 1500-2000 rồi?
MAtiz rất hay bị hiện tượng tản nhiệt kém nên cần chính xác về gas, dầu , quạt
đúng như theo bác thì e chỉ nạp theo áp suất đồng hồ và nếu cứ ga cao khoảng 1500 thì áp đạt khoảng 17kg và e dội nước vào dàn nóng thử nạp thêm ga mà vẫn ko dc nên e đàng xã bớt ga đi,vì dàn nóng mới nên e tin tãn nhiệt dàn nóng tốt bác ạ

thanhthe_2015

Áp suất này của matiz là đo ở sau dàn mà cao như thế thì không lạnh sâu được, dầu chắc chắn sẽ nhanh biến chất. Nhưng mà 2 hôm lại mất lạnh thì cụ cần dỡ ra làm lại thôi. Kiểm tra độ kín hở đã chắc chắn chưa, đồng thời thay cái van tiết lưu đi, thay lốc matiz nên thay van tiết lưu mà phải thay van chuẩn nhé, đừng thay van lởm hay lỗi lắm cụ ạ

antrungan

Tài xế O-H
bác xả ga ra . thay cho em cai phin lọc , tháo dàn lạnh xì hết dầu trong dàn lạnh và van tiết lưu đi , tháo 2 bích dàn nóng xì sạch dầu nắp lại thử kín ko cần thêm dầu rồi hút nạp 5-6 lạng ga là sẽ mát ngon ngay

thanhthe_2015

bác xả ga ra . thay cho em cai phin lọc , tháo dàn lạnh xì hết dầu trong dàn lạnh và van tiết lưu đi , tháo 2 bích dàn nóng xì sạch dầu nắp lại thử kín ko cần thêm dầu rồi hút nạp 5-6 lạng ga là sẽ mát ngon ngay
3-3,5 lạng thôi cụ ơi. 5-6 lạng thì matiz nó thành MA Ở NƠI XA TÍT rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên