Xe viso nimo đ 2005 bi điều hòa

V
Bình luận: 18Lượt xem: 1,059

vuhoanhp

Tài xế O-H
tình hình là như thê này các bác a chủ xe đưa xe vào bảo la thỉnh thoảng khi thời tiết nóng hoac chở đông người là đang bât điều hòa la thing thoảng bi mất lanh ma em kiêm tra thi nó vẫn đóng ngắt bình thường áp dường cao la 180psi thâp là 28psi chủ xe bảo là thing thoảng là nó bi thì cư để khoảng 15phut la nó mời đòng vào nhờ các bác chỉ giáo

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cái kiểu cứ mất lạnh sau 15p mới lạnh tiếp được giống như bị đóng đá giàn lạnh ấy.cái này bác nên hướng dẫn khách tự kiểm tra khi xe mất lạnh sẽ bắt chuẩn bệnh luôn,đỡ mò nhiều

vuhoanhp

Tài xế O-H
ko mính đã kiêm tra rồi ko phai đóng băng đâu nêu dóng băng thi chỉ cần tăt ac và bât quat gió số to nhất là dc mà chủ xe cũng biêt kiểu dóng băng roi ma chủ xe bảo là khi nó bi vây thì tắt máy đi để 1ty là đề mày nổ bât ac là dc

chientranvan

Tài xế O-H
bạn kiểm tra xem khoảng cách giữa mặt hít và buly lốc lạnh có xa quả khôngnếu xa quả bạn căn lại là ok àh,nếu bạn thấy bình thường thì kiểm tra lại độ lạnh xem nhiều khi giàn lạnh giơ quả nó củng có hiện tượng đó,kiểm tra giàn nóng có bị đóng bụi bẩn ko,dong này mình làm hoài bạn nà,còn đóng băng giàn lạnh thì không phải đâu bạn

nguyendzzung

Tài xế O-H
Cái này nghe vẻ như trong chuyện ấy Nếu thời tiết nóng mà ngắt thì chắc chắn là áp xuất cao áp cao rồi nên nó không tản nhiệt kịp còn chơ nhiều người thì có lẽ chỉ lanh không sâu thôi chứ còn mất lanh thì chưa chắc dù sao cụ vẫn phải khám kĩ lại đi !Một nguyên nhân nữa là có thể dầu lạnh thiếu sinh ra áp suất cao nhưng chụ nói áp suất hai đầu như vậy là chuẩn rooiff còn gì !
Cụ tháo kiểm tra lại lọc dàn nóng đi nó chỉ hơi bí thôi là lạnh không sâu rồi còn quạt nữa xem nó có làm mát đủ tốc độ không?

vuhoanhp

Tài xế O-H
lúc mính kiem tra thì đâu khoảng 4h chiều thì lúc ấy đo nhiêt đô bên trong la 8'5 đô c lúc sau 7/2 khoang 6h thí lai suông 6đôc mình đã chế cái con tetmotat vào mà vân vây còn cái măt cha thi minh đã kiêm tra rồi nêu nó bi thi nó co hiên tưởng thỉnh thoảng nó sẽ bi soa măt chà

nguyendzzung

Tài xế O-H
lúc mính kiem tra thì đâu khoảng 4h chiều thì lúc ấy đo nhiêt đô bên trong la 8'5 đô c lúc sau 7/2 khoang 6h thí lai suông 6đôc mình đã chế cái con tetmotat vào mà vân vây còn cái măt cha thi minh đã kiêm tra rồi nêu nó bi thi nó co hiên tưởng thỉnh thoảng nó sẽ bi soa măt chà
Cụ tháo ra cho nó láng phẳng mặt đi rồi căn chỉnh lại khoảng cách đi chắc là được!

tinoto

Tài xế O-H
tình hình là như thê này các bác a chủ xe đưa xe vào bảo la thỉnh thoảng khi thời tiết nóng hoac chở đông người là đang bât điều hòa la thing thoảng bi mất lanh ma em kiêm tra thi nó vẫn đóng ngắt bình thường áp dường cao la 180psi thâp là 28psi chủ xe bảo là thing thoảng là nó bi thì cư để khoảng 15phut la nó mời đòng vào nhờ các bác chỉ giáo
kiểm tra công tắc áp lực gas nhé ban.kiểm tra như thế nào là bạn biết rồi chứ gì.nếu không bị ở đó thì minh khuyên bạn nên xả gas ra.hút chân không thật kỹ.sạc gas lại.đôi khi máy lanh xe đó bị lẫn không khí do mấy lần sửa chữa trước không hút chân không kỹ nha.minh gặp nhiều rôi.có nhiều gara hút chân không sơ xài lắm

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Cụ tháo hết ra vệ sinh toàn bộ hệ thống và thay phin sẽ hết bệnh

vuhoanhp

Tài xế O-H
mính cảm ỏn các bác nha để hôm nào xe vao mình xẽ làm
[MERGETIME="1397195775"][/MERGETIME]
như kiêm tra cái công tăc van ap suât kiêm như thê nao cac bac nhỉ
[MERGETIME="1397195806"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1397195834"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1397195856"][/MERGETIME]

anhsao1102

Tài xế O-H
bạn kiểm tra cái lóc lạnh lại thử coi,sai lâu ngày nó bị đụng cuộn dây đó.nếu nóng lên nó sẽ bị đơ.tháo ra bỏ quấn lại cuộn dây là hết hà.

vuhoanhp

Tài xế O-H
[MERGETIME="1397204903"][/MERGETIME]

mr.tung.oto

Tài xế O-H
dòng Toyota lốc của nó có con cảm biến vòng tua cụ đã kiểm tra con đó chưa em sợ có vẫn đề ở con này rồi. vì em thấy cụ kiểm tra cái gì cũng bảo bình thường. cu kiểm tra con này giúp em nha!

thovalop

Tài xế O-H
nói như bác kể là khi thời tiết lạnh thì không bị nữa thì khả năng xem lại vấn đề áp suất có thể do : nạp dư gas,giả nhiệt kém dẫn tới áp cao bị xoa mặt hít

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên