Xin tài liệu Ford Transit sử dụng bộ điều hòa lực phanh

nvmhbka
Bình luận: 10Lượt xem: 1,853

nvmhbka

Tài xế O-H
Chào các bác! Em đang làm đồ án về hệ thống phanh trên con Ford Transit mà thầy lại giao cho làm con xe sử dụng bộ điều hòa lực phanh chứ không phải ABS. Em tìm trên google thì không thấy xe nào có cả. Nay em muốn hỏi và tiện thể xin tài liệu về con Ford Transit nào sử dụng bộ điều hòa lực phanh? Đời xe năm bao nhiêu? Thông số kĩ thuật của xe?
Em xin cảm ơn trước ạ!!!

kingcooker

Tài xế O-H
điều hòa lực phanh nó cũng giống như ABS ,chỉ có điều nó chỉ tác dụng vào 2 bánh sau thôi ,mục đích cũng là chống bó cứng bánh xe ,sử dụng van điều áp loại thủy lực ,điều khiển cũng bằng ECU .Khi đạp phanh gấp ,xe chúi về phía trước ,phản lực mặt đường tác dụng lên 2 bánh sau giảm ,xảy ra hiện tượng bó cứng 2 bánh sau trước nên van điều áp sẽ tác dụng lên 2 bánh sau để làm giảm lực phanh lại

nvmhbka

Tài xế O-H
điều hòa lực phanh nó cũng giống như ABS ,chỉ có điều nó chỉ tác dụng vào 2 bánh sau thôi ,mục đích cũng là chống bó cứng bánh xe ,sử dụng van điều áp loại thủy lực ,điều khiển cũng bằng ECU .Khi đạp phanh gấp ,xe chúi về phía trước ,phản lực mặt đường tác dụng lên 2 bánh sau giảm ,xảy ra hiện tượng bó cứng 2 bánh sau trước nên van điều áp sẽ tác dụng lên 2 bánh sau để làm giảm lực phanh lại
Bác có bản vẽ 3D phanh con ford transit hay tài liệu kỹ thuật của nó không ạ? Cho em xin với ạ, thanks!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên