Yêu nghề nhưng vẫn phải chùn . Các anh cách chú đi trước cho em xin ít động lực được không ạ

Phamhuuminh
Bình luận: 31Lượt xem: 3,486

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác ạ em vùa học ỏ trường. Nhưng em làm xe ỏ nhà em bán ạ. Ỏ nhà em ông anh zai ông đấy buuoon xe . Cái nào cũng bị hỏnh điện. Nhiều khi điện em chưa học . Nhưng với tinh thàn mằy mò. Mà hiểu về nó thôi bác ạ. Uh công nhận ỏ lớp em . Mọi người cũng học như em nhưng họ vẫn chưa thể làm dc thực tế chên xe. Nhưng dời có luật bù trừ mà bác. Tối đến họ ngủ. Còn em thì ngồi trong cái xe oto thức trắng đêm để làm. Có con xe em làm vào trời mua. Doăng của nó mất nó dột vào xe ướt hết người mà vẫn lagm bác ạ

Chính tả em hơi dốt bác tc nhé
- Tôi thích những người như vậy, bất kể vì lý do gì. Chỉ khi trải qua những nghịch cảnh thì mới trưởng thành được
- Nhưng tôi không thích viết sai chính tả. Tôi thích sự chuẩn xác

Cai banh xe

Em

mới làm đuọc dòng xe dời trung bình. Và em nói là làm được nhưng làm chưa đuọc nhanh thôi bác ạ. Vì kinh nhiệm bắt bệnh em còn thiếu lên cứ theo trình tự bác ạ
Theo trình tự được là cái tốt, nhưng cần lưu ý:
- Cái trình tự ấy phải đúng, sắc nét
- Mình phải thực sự hiểu quy trình đó
Mà bác nghĩ được ra quy trình là tốt đấy

Phamhuuminh

Tài xế O-H
- Tôi thích những người như vậy, bất kể vì lý do gì. Chỉ khi trải qua những nghịch cảnh thì mới trưởng thành được
- Nhưng tôi không thích viết sai chính tả. Tôi thích sự chuẩn xác
Hì em phải công nhận em viết sai chính tả rất nhiều. Bản năng rồi bác bánh xe ạ. Em cố sủa lại nó mà ko được ạ

Traisulang

Tài xế O-H
Nói thì nói vậy chứ e cũng ham như bác đấy! làm mấy con xe r mô hình trong trường thì tự tin lắm. cũng xơi ngon lành như ai. b bè trầm trồ thán phục. đến lúc ra làm thì ôi thôi lóng nga lóng ngóng ngó ngó nghiêng nghiêng mãi xem bắt đầu từ đâu vì trong trường toàn xe đời cũ mà ra làm đa số đời cao. r mới lóc cóc ra lấy đồ. gặp mấy thằng xe đức thì nó kín như bưng còn chả biết nó nằm ở đâu. nói thât thì nhiều khi cũng chán tính bỏ nhưng lại tự nhủ thôi thì đâm lao theo lao thôi bác ạ! Chứ lúc trong trường điện đóm e cũng làm ok phết. 9 con hộp số sàn. ngang, dọc, 2 cầu thằng khác bung ra r e lắp vào đều chạy ngon lành. Tự nhủ bảo m cũng siêu phết ra kiếm tiền ngon r nhưng ra ngoài lại k phải thế nữa r. THÔI CỐ LÊN BÁC! Bài của e hơi lủng củng mong các bác thông cảm. e hơi ít chữ

Phamhuuminh

Tài xế O-H
Nói thì nói vậy chứ e cũng ham như bác đấy! làm mấy con xe r mô hình trong trường thì tự tin lắm. cũng xơi ngon lành như ai. b bè trầm trồ thán phục. đến lúc ra làm thì ôi thôi lóng nga lóng ngóng ngó ngó nghiêng nghiêng mãi xem bắt đầu từ đâu vì trong trường toàn xe đời cũ mà ra làm đa số đời cao. r mới lóc cóc ra lấy đồ. gặp mấy thằng xe đức thì nó kín như bưng còn chả biết nó nằm ở đâu. nói thât thì nhiều khi cũng chán tính bỏ nhưng lại tự nhủ thôi thì đâm lao theo lao thôi bác ạ! Chứ lúc trong trường điện đóm e cũng làm ok phết. 9 con hộp số sàn. ngang, dọc, 2 cầu thằng khác bung ra r e lắp vào đều chạy ngon lành. Tự nhủ bảo m cũng siêu phết ra kiếm tiền ngon r nhưng ra ngoài lại k phải thế nữa r. THÔI CỐ LÊN BÁC! Bài của e hơi lủng củng mong các bác thông cảm. e hơi ít chữ
Ok. Vậy bác ra trường và làm ở ngoai nâu chưa ạ

Phamhuuminh

Tài xế O-H
2 tháng r bác
Chăm hăy không bằng tăy quyen mà bác. Ngề của ae mình. Cứ phải từ từ bác ạ. Tre già măng mọc mà. Thực sự là ước mơ của em là phấn đấu trong vòng 5 năm mà không đủ khả lăng sủa chũa để tự mở gara thì em không thể bỏ giở dc. Chước mắt thì khoa khăn thật nhưng cũng đành kệ thôi cụ ạ.

Cai banh xe

Bác có sửa được LADA, UAZ không, toàn xe đời cũ cả đấy!!!! Không sửa được không phải vì xe nó đời cao mà là vì đời mình là thấp. Không nên đổ lỗi

tendacar

Tài xế O-H
Truyện là thế lằy. Em đang học nghề ở trường. Em học lớp nhắn hạn 8 tháng. Giờ em học đã được 6 tháng rồi. Em thì đam mê oto từ nhỏ. Cứ nhắc đến oto hoặc . Nói truyện với bạn bè mà nói về oto thì em chém hết nước bọt luân. Em học 6 tháng nhưng trung bình 1 tháng em phải mất tầm 7 ngằy là em thức thâu đêm. Hể học lỏm của các anh các chú đi trước trong nghề. Mà đầu em cứ tựa vào gối là. Toàn nghĩ đến độ xe. Các thứ , nói chung là bị ảo tưởng dấy. Cứ nghe nontos là. Đầu cứ nghĩ là său lằy mà tăy nghề em lên đến được mức. Không vướng bất kì xe gì . Xe cứ hỏng là em sủa dc. Đầu óc cứ nghĩ quẩn đi quẩn lại trong thời gian qua. Thôi em không nói dài dòng lũa. Cái chính là em muấn hỏi các anh các chú là với thực lực của em thì liệu em có theo dc nghề không. Em học gầm và điện. Ngoài gia còn biết làm bả và sơn lũa. Vì ông anh zai buân xe oto cũ. Lên cứ thứ 7-8 là em về quê làm quyên chết luân. Em đi học đến thời điểm hiện tại. Là dc 6 tháng. Những gì em làm được em nói hết cho các bác nhận xét ạ. (Về diện em làm dc như său) sủa vặt , và đấu được toàn bộ lâng hạ kính, gạt mua trước, său, si nhan, đèn chiếu xáng. Hệ thống báo đóng của chưa chắc. Sủa dc cả đèn táp lô công tơ mét dạng cơ. Và bơm săng. Mắy phát. . ... Còn về gầm mắy. Gầm em làm dc. Phanh. Ly hợp . Các đăng. Cầu său, cầu trước. Còn về mắy thì em thăy và kiểm tra dc doăng mặt mắt. Chỉnh khe hở nhiệt. Bảo dưỡng kiểm tra độ mòn của bạc và xi lanh pít tông. ... Nhưng em chỉ dám làm và đã làm dc ỏ thời điểm hiện tại. Còng xe đời cao. Cho em thêm tiền em cũng không giám động. Thế đấy các bác ạ. Em thì em càng học sâu. Càng thấy đường đi còn mù mịt quá ạ. Em buồn nắm các bác các chú ạ.:(
nghe cụ kể mà mình cũng muốn chùn theo luôn. điện mình cho cụ 1 bó rồi cụ mò nhé đó là phần điện, còn mấy gầm làm được ra ngoài k dể nuốt như bác nghi đâu. ra làm không có đủ đồ nghề phải tận dụng. nhiều khi đói meo mà chưa được ăn uống gì nữa

ga_auto37

Tài xế O-H
nghe cụ kể mà mình cũng muốn chùn theo luôn. điện mình cho cụ 1 bó rồi cụ mò nhé đó là phần điện, còn mấy gầm làm được ra ngoài k dể nuốt như bác nghi đâu. ra làm không có đủ đồ nghề phải tận dụng. nhiều khi đói meo mà chưa được ăn uống gì nữa
Cứ chơi đi... Nghề dạy nghề...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên