Tư vấn cách kiểm tra kính xe còn 'zin'

C
Bình luận: 4Lượt xem: 3,999

OS

Đời là bể khổ!
Tôi có nhu cầu mua Honda Civic. Xin các bác có kinh nghiệm chỉ cách phân biệt kính xe nguyên gốc với kính đã được thay thế trên xe? Chân thành cảm ơn !
Cái này giống như lấy vợ vậy! Thật khó có cách nào phát hiện được chính xác cả!

dream2012

Tài xế O-H
Cái này dễ thôi,bác tháo tấm ốp cạnh kính ở bên trong xe,rồi quan sát nếu kính bị thay rồi sẽ có dấu vết của keo dán, miếng đệm lót có dấu vết cắt,keo vn dán thì họ dùng silicon đen nên nhìn là biết ngay,còn kính gin chỉ thấy lớp đệm o có lớp keo nhìn rất chất.

---------- Post added at 08:42 PM ---------- Previous post was at 08:39 PM ----------

còn 1 cách khác bác quan sát tem in trên kính.Nếu là kính gin thì tem kính tất cả các kính trên xe đều giống nhau,còn 1 tấm nào có tem khác là tấm kính đó bị thay rồi.

hieucaosu

Tài xế O-H
e có 1 cách nữa là nhìn tổng thể tất cả các kính có độ ố kính đều giống nhau nhưng kính đã thay rồi thì khác hơn(thông thường là tấm bị ố hơn là kính thay nếu thay lâu rồi. còn mới hơn thì e không cần nói cụ cũng biết)do chất lượng sản phẩm qua khâu kiểm định sơ sài hơn kính theo xe!

nobita301

Tài xế O-H
Nếu bác mua xe cũ mà chưa có kinh nghiệm nhiều thì nên nhờ người quen rành về xe để xem giùm
Mua xe lại không phải xem kính không đâu bác à, kính thay cũng bình thường thôi, chủ yếu là xem có bị đâm đụng gì chưa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên