quạt két nước BMW chạy liên tục xin các bác giúp đỡ

V
Bình luận: 11Lượt xem: 2,574

ls600hybryd

Tài xế O-H
hôm nay em làm con BMW quạt gió lúc nào cũng chạy kể cả tắt hết chìa khóa điện em đang nghi là hỏng hộp điều khiển quạt các cụ chém cho em mấy phát

Cụ nên nói cụ thể hơn là BMW gì đời bao nhiêu và khi tắt hết khóa điện thì quạt nào vẫn quay ( quạt giàn lạnh hay quạt két nước giàn nóng ) thì anh em sẽ dễ tư vấn cho cụ hơn

vantrung178

Tài xế O-H
BMW đời 2003 quạt két nước cụ à chỉ có một quạt thôi trên quạt có 1 hộp điều khiển có 3 giây môt +,môt - ,môt dây điều khiển em tes thì có lỗi P1519 control vanos end-pos.fault inlet camshaft

nguyenquynh2809

Tài xế O-H
đúng đó bác, bác không cho biết thông tin cụ thể gì hết, ai mà phán bậy bạ được, phán bậy bác làm sai rồi lại bảo tại vì các cụ trên diễn đàn oto- hui zở qua.muốn giúp đỡ thì phải chịu khó đánh thêm vài chữ nữa có chết thằng tây nào đâu.
cho thêm thông tin nha bác.

nguyenquynh2809

Tài xế O-H
đúng đó bác, bác không cho biết thông tin cụ thể gì hết, ai mà phán bậy bạ được, phán bậy bác làm sai rồi lại bảo tại vì các cụ trên diễn đàn oto- hui zở qua.muốn giúp đỡ thì phải chịu khó đánh thêm vài chữ nữa có chết thằng tây nào đâu.
cho thêm thông tin nha bác.

ls600hybryd

Tài xế O-H
BMW đời 2003 quạt két nước cụ à chỉ có một quạt thôi trên quạt có 1 hộp điều khiển có 3 giây môt +,môt - ,môt dây điều khiển em tes thì có lỗi P1519 control vanos end-pos.fault inlet camshaft

Khi tắt khóa điện bác đo cho em dây điều khiển có điện áp cấp ra không và cần chú ý thêm là khi động cơ nổ ma6ys nhiệt độ động cơ có cao quá không , có đủ nước mát không , áp suất đường cao áp của hệ thống AC có khác thường không và khi tắt khóa điện thì quạt chạy 1 lúc rồi tắt hay cứ chạy hoài không thôi
Còn lỗi P1519 cụ nên kiểm tra cụm van điều khiển góc đóng mở sớm của trục cam nạp

vantrung178

Tài xế O-H
tắt khóa điên đi quạt cứ chạy mãi không thôi cụ à tắt khóa điện đi đo thì không có điên áp điều khiển nữa em rút dây điều khiển ra à vẫn cứ chạy mãi cụ à rút ra thì báo lỗi nối lại xóa đi là hết lôi nhưng vẫn còn lôi p1519

nguyenvuong

Tài xế O-H
tắt khoá điện bằng cách nào đó bác ngắt kết của dây nhỏ (đó là dây điều khiển từ hộp DME ) . ngắt kết nối dây nhỏ đến hộp điều khiển quạt bác xem quạt còn quay không nhé. nếu quạt còn quay là do hộp điều khiển quạt. tiện thể bác đọc xem có lỗi fan control ?

vantrung178

Tài xế O-H
tắt khóa điên đi quạt cứ chạy mãi không thôi cụ à tắt khóa điện đi đo thì không có điên áp điều khiển nữa em rút dây điều khiển ra à vẫn cứ chạy mãi cụ à rút ra thì báo lỗi nối lại xóa đi là hết lôi nhưng vẫn còn lôi p1519

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên