Mấy bác giúp nhà em con Kia Morning yếu khi tăng tốc

L
Bình luận: 7Lượt xem: 2,741

thaodinh_amc

Tài xế O-H
Bạn mô tả bệnh như vậy thì khó cho mà phán lắm. Thông thường hiện tượng giật khi bắt đầu chạy là bệnh ở cụm hộp số tự động rồi. Trước hết bạn nên cắm cái máy đọc lỗi vào xem xe có mắc lỗi nào về hệ thống điện động cơ hoặc phần điều khiển hộp số không , nếu có thì đi theo hướng xử lý cái lỗi ấy trước. Bạn chú ý xem trên bảng đồng hồ có hiển thị đèn báo lỗi gì bất thường không. Tiếp đến nếu không thấy lỗi thì bạn kiểm tra lại phần nhớt hộp số tự đọng xem có đủ nhớt hay khong và chất lượng nhớt HSTĐ thế nào? Bạn cố gắng mô tả hiện trạng của xe càng nhiêu càng tốt để anh em O-H có thể help bạn . Vài ý kiến của mình. Phần sau để các bác trên diễn đàn nhiều kinh nghiệm tiếp tục hỗ trợ bạn nhé.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Hàng nhà em nó "dư lày" : Nếu chỉ vào D xe không chạy, nhấn ga thì bị giật. Khi đạt tốc độ xe vận hành bình thường. Xin hỏi đó là lỗi gì, sửa như thế nào các cụ KIA_OH giúp em nhé !
Tả bệnh kiểu này thì quả thật bó chiếu rồi.Chỉ vào D xe không chạy là sao?Vào số khác xe vẫn chạy bình thường (R - 1 - 2)?Nhấn ga khi ở số nào thì bị giật ?Ga đạt bao nhiêu?Mà xe bác đời bao nhiêu cũng là 1 yếu tố quan trọng nữa.
Khi đạt tốc độ là tốc độ bao nhiêu?Nói chung là em không hiểu cái pan này.:102::102::102:
Em tạm tả lại thế này ,bác nghe nếu đúng hiện tượng thì em chém tiếp nhé:
Vào số D ,nhả phanh xe không chạy (bình thường nhả phanh là nó ìn ìn chạy rồi).Bác đạp ga từ từ lên tầm trên 2000RPM ,xe bị giật và bắt đầu di chuyển (giống số sàn khi khởi hành bằng số 3).Sau đó xe chạy tăng tốc độ lên tầm 40-50km/h thì chạy ngon như ko có bệnh.
Nếu đúng nvay thì hạ số ,kiểm tra lại bộ sim áp xuất ,chắc có cái nào đó bị lột hoặc đứt.

non-stop

Tài xế O-H
Hàng nhà em nó "dư lày" : Nếu chỉ vào D xe không chạy, nhấn ga thì bị giật. Khi đạt tốc độ xe vận hành bình thường. Xin hỏi đó là lỗi gì, sửa như thế nào các cụ KIA_OH giúp em nhé !
Admin đã có phần nhắc nhở khi viết bài tư vấn cần nêu đầy đủ thông tin về xe để tư vấn cho hiệu quả mà bạn không đọc?
Trường hợp này đời xe và Km đã chạy rất quan trọng để suy đoán xem lá masat có vấn đề chưa?
Bạn nêu đầy đủ thông tin hơn nhé

bungati2012

Tài xế O-H

trường hợp này thì em gặp 3 lần
và 3 nguyên nhân khác nhau
lần 1 là chuột cắn dây
lần 2 thì đơn giản chỉ cần thay dầu vệ sinh lọc
lần 3 thì làm như lần 2 không dc ,cả đội thợ máy nhà em không dc bổ ra sửa vì chủ xưởng sợ bị đền oan(nói chung là gặp phải chủ xưởng như này ,làm tay nghề đã kém lạ đi xuống trầm trọng)
nên cho lên hãng và kết quả là thay bộ côn số chậm,em chỉ nghe thế chứ ko có tài liệu để xem nó nằm ở vị trí nào

vothuong123

Tài xế O-H
bác nên kiểm tra cảm biến tốc độ đầu vào xem có thiếu mát từ hộp ra không . Hoặc phải bổ số kiểm tra lá côn, lá thép bị mòn, các sin, gioăng làm kín bị rach.chờ tin bác:lx

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên