Cách xúc kim phun điện tử đơn giản.

phuviet91
Bình luận: 7Lượt xem: 3,768

phuviet91

Tài xế O-H
một số xe PGM_FI hiện nay đã qua sử dụng 1 thời gian dài thường có hiện tượng
+tăng ga không bốc
+tốc độ bị giới hạn
+chạy có cảm giác bị lịm,giật
+nổ garangti không êm
em chẩn đoán là pan xăng nên tiến hành xúc kim phun.dụng cụ rất đơn giản là em chôm được 1 giắc cắm 2p(đen) ở HEAD :D.Dùng để cắm vào kim phun cho nó tiện.và sử dụng dung dịch nước rửa chế để xúc rửa kim phun.Cũng làm giống như đoạn video này:
https://www.youtube.com/watch?v=VFJlTfHyr
Sau khi xúc xong thấy kết quả cũng khá tốt nhưng không biết là dùng dung dịch nước rửa chế có ảnh hưởng gì tới kim phun điện tử không(vì em chưa tìm được chỗ nào bán dung dịch xúc rửa kim phun nào cả.)bác nào biết chỗ bán dung dịch xúc kim phun thì cho em biết chỗ nha.em ở hà nội.
Em thấy bác Khoadong luc có công nghệ xúc kim phun điện tử 3M gì đó ,không biết đã có ở hà nội chưa ta.Em cũng muốn sắm cho mình 1 cái :D:D:D.Chứ làm cách tự chế kia cũng chỉ là phương pháp tạm thời thôi à.
Em có vài tấm hình cho nó sinh động chút :)):)):)):)):))
giắc cắm 2P

kim phun nhiên liệu

Cả em này nữa :5::5:

wavers110

Tài xế O-H
Cái này bác cư làm thoải mái vì khí vệ sinh kim phun trên ô tô pọn e vẫn dùng kiểu này mà. Nhưng một lưu ý là không được cấp dòng điện quá lâu để mở kim phun vì như thế làm kim phun sẽ nóng và có thể gây hại đến quận dây,:)

nipimor

Tài xế O-H
Cái này bác cư làm thoải mái vì khí vệ sinh kim phun trên ô tô pọn e vẫn dùng kiểu này mà. Nhưng một lưu ý là không được cấp dòng điện quá lâu để mở kim phun vì như thế làm kim phun sẽ nóng và có thể gây hại đến quận dây,:)

các bác cho hỏi có loại dung dịch súc bec đổ vào xăng xe giống như ô tô có sài được không? bình xăng ô tô là 40-60 lít 1 bình, vậy mình đổ theo tỷ lệ 1/10 có được không?

canhoto

Tài xế O-H
Thỉnh thoảng em cũng súc rửa tí cho vui. E cũng làm như bác phuviet nhưng e dùng xăng. Lúc làm e lại lấy cái cà lê gõ nhè nhẹ tạo xung bên ngoài cho nó bong hết cặn bẩn. Không biết ý kiến các bác thế nào.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên