giúp đỡ em camry2.2 nổi đèn taplo

luyen_hybrid
Bình luận: 15Lượt xem: 2,264

luyen_hybrid

Tài xế O-H
dạ thưa các bác,mấy hôm trước em có làm máy con camry2.2 đời 2002 em thấy trên taplo có nổi 1 cái đèn mầu vàng hình chiếc ô tô,phía sau có 2 giải chiếu sáng mà em chưa biết nó là đèn báo gì ,khi em mở chìa khóa nấc 2 thì đèn sáng,nổ máy lên đèn vẫn sáng mặc dù em đã tắt hết đèn rồi.có bác nào chỉ giáo giúp em với ạ.em xin cảm ơn các bác nhiều ạ.
hình em nó đây

[/IMG]

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
đèn này báo lỗi hệ thống đèn hậu mà.bác kiểm tra mạch của tất cả đèn phía sau nhé.với bọn này mà mạch điện được đấu tắt hay cắt ra đấu sai nó cũng báo mà khi đó bóng vẫn sáng đó ah

Mdalat

Tài xế O-H
Đây là đèn bảo lổi của hệ thống đèn nói chung. Vì dòng xe này có hộp điều khiển đèn nên khi khi mất tín hiệu từ chân hộp ra là nó báo đèn báo lỗi lên táp lô thôi bạn à.

veve

Tài xế O-H
bác kiễm tra dèn thắng và dèn dò mi nhó kiếm bóng xem bóng nào dút tiêm thì thay nho kiếm bóng dèn dúng tiêu chuẩn xong rút chia khóa ra va dế lai oke kiêm tra dạp thấng mấy cai không bao là duoc

luyen_hybrid

Tài xế O-H
đèn này báo lỗi hệ thống đèn hậu mà.bác kiểm tra mạch của tất cả đèn phía sau nhé.với bọn này mà mạch điện được đấu tắt hay cắt ra đấu sai nó cũng báo mà khi đó bóng vẫn sáng đó ah

dạ em cung nghĩ đén cái đèn hậu nhưng hôm đó em thử kiểm tra sơ bộ thì đèn vẫn đầy đủ cả anh Hữu ạ,không biết thợ trước có đấu tắt không nữa,chủ xe cũng không có nói gì cả,tại em chưa biết cái đèn đó báo cài gì lên em đưa lên nhờ anh em chỉ giao ạ

Engine 16

Thợ Phụ !
xe camry đời cổ xe nào cũng có hệ thống cảnh báo đèn hậu .vvif đèn phía sau người lái đôi khi không biết là cháy bóng nào không .chức năng cảnh báo này cho lái xe biết có bóng nào đó cháy.phía sau bên lái vạch ra thấy có 1 cái hộp nhỏ đó .nhưng nếu các bóng không đúng công xuất khác số <w> nó cũng báo sáng .đèn này với những bóng đèn tầu và không có thông số cụ thể về <w>do nhà sản xuất quy định cho xe cho cấc bóng thì để làm tắt đèn theo chuẩn là rất khó.thân.

BMW0457

Tài xế O-H
em trưa nhìn thấy đèn cảnh báo này,nhung có thể là báo về việc đèn sau bật hay cốp đóng chua chặt,em gặp con genersit nó có cả công tác đèn sương mù phía sau đấy,cụ nói là đã tắt hết đèn rồi nghĩa là cụ không thấy đèn nào sáng nữa đúng không,nhung điều đó không có nghĩa là đèn đã tắt,có thể do bóng cháy nên cụ không tháy đèn sáng,nhưng thực ra lệnh bật vẫn còn và đèn báo trên bảng tap lô vẫn sáng là chuyện đương nhiên,cụ thử tìm hiểu lại xem nhé

hai19122000

Tài xế O-H
Đó là đèn cảnh báo đứt bóng đèn và kèm theo thiếu wat. Nếu bóng đèn sau sáng đủ thì bác kiểm tra laị các bóng đèn phía sau coi có đúng wat của bóng ko. Sai wat nó cũng báo đèn đó bạn àh.

tuanhaitin

Tài xế O-H
Trong Team 21 cũng nói về đèn bào này. Các Bác tham khảo.

Đây là sơ đồ khối của hệ thống cảnh báo đèn lái sau.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên