Hệ thống điều khiển động cơ 1NZ FE

elitehieu
Bình luận: 9Lượt xem: 2,155

elitehieu

Tài xế O-H
Các bác xem giúp em đây là bộ phận gì của 1NZ FE, nó có 2 giắc dây điện đi vào, 1giắc 6 chân, 1giắc 2 chân. em không hiểu nó có tác dụng gì? tháo 2 giắc này, em dùng máy G-Scan quét thì động cơ không báo lỗi.

quy-phuong

Tài xế O-H
Nó nằm ngay gần chỗ nào vậy bác?. Nếu không nhầm thì chắc nằm trên đường ống nạp. Để xem lại tài liệu rùi reply lại cho. Quên mất tên rùi

thkc

Tài xế O-H
Cái này e nhớ không nhầm thì là van EGR trong hệ thống kiểm soat khí xả.e noi không đúng các cụ sửa giúp e nhé

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Em có ngu kiến thế này ạ!!
Nếu động cơ đang làm việc bình thường ! Cụ tháo 2 cái giắc đó ra, rồi cho động cơ làm việc, Xem nó có báo lỗi gì ko?
Nếu có báo lỗi thỳ sử dụng Gscan đọc xem là lỗi gì , khi đó cụ sẽ biết nó nằm ở phần nào ngay ạ!

daotuan

Tài xế O-H
Các bác xem giúp em đây là bộ phận gì của 1NZ FE, nó có 2 giắc dây điện đi vào, 1giắc 6 chân, 1giắc 2 chân. em không hiểu nó có tác dụng gì? tháo 2 giắc này, em dùng máy G-Scan quét thì động cơ không báo lỗi.
[/URL]

Uploaded with ImageShack.us [/IMG]
Bác Kinglove không đọc kỹ ạ

Bác Elitehieu không cho biết là lại xe gì và năm bao nhiêu ah

trungphuong10

Tài xế O-H
Đó là van luân hồi khí xả nếu bảo cắm máy vào và báo lỗi là do van hỏng.van này không có hiện tượng là xe chạy rung giật động cơ!
-----------------------------------------
Lần sau nhớ sử dụng Tiếng Việt có dấu cụ nhé . E sửa lại cho cụ lần này rồi (KingLove)

elitehieu

Tài xế O-H
Bác Kinglove không đọc kỹ ạ

Bác Elitehieu không cho biết là lại xe gì và năm bao nhiêu ah
đây là động cơ của 1NZFE được lắp trên xe vios đời 2007 trở lên. nó có 2 ống mà bị thợ sửa trước gắn hết vào đường ống nạp nên em ko biết là hệ thống gì. nghe các bác tư vấn thì có lẽ đúng em nó là hệ thống EGR. nhưng điều khiển EGR loại mà có tới 8 dây điện đi vào này thì em ko biết nguyên lý như thế nào.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên