Kia morning đời 2009 điều hòa không lạnh

H
Bình luận: 16Lượt xem: 2,274
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HOANTCNA

Tài xế O-H
Xin các bác tư vấn giup con kia morning 2009 bi thế nay ;kiểm tra áp bên cao áp 15kg ,bên thấp áp 4kg ,điều hòa ko mát ,tháo ra bảo dưỡng kiểm tra lốc áp tốt ,thay van tiết luu ,thay lọc,sau đó nạp ga vào ko mát .kiểm tra áp bên cao áp 11kg ,thấp áp 2kg ,sau nap ga tiếp vào áp 16/4kg thi đường thấp áp ướt xuông tới lốc nhưng vẫn ko mát sâu

minhduc1208

Tài xế O-H
Xin các bác tư vấn giup con kia morning 2009 bi thế nay ;kiểm tra áp bên cao áp 15kg ,bên thấp áp 4kg ,điều hòa ko mát ,tháo ra bảo dưỡng kiểm tra lốc áp tốt ,thay van tiết luu ,thay lọc,sau đó nạp ga vào ko mát .kiểm tra áp bên cao áp 11kg ,thấp áp 2kg ,sau nap ga tiếp vào áp 16/4kg thi đường thấp áp ướt xuông tới lốc nhưng vẫn ko mát sâu

cụ phải cho nhà cháu biết cụ nạp bao nhiêu gas chứ?mà cụ có vệ sinh dàn nóng và lạnh không?
theo ngu kiến của em thì lần áp đầu tiên cụ nạp thiếu gas lần thứ 2 cụ nạp vào thêm nhưng lại bị thừa :)) em nói sai các cụ đừng ném gạch em nhé

binhoto92

Tài xế O-H
đo nhiệt độ tại cửa gió là bao nhiêu hả cụ. cụ kiểm tra vệ sinh lọc gió và công tắc điều chỉnh nhiệt độ trong xe. công tắc gió trong và ngoài xem thế nào ạ.

vantrung178

Tài xế O-H
đường thấp áp ướt xuống tới lốc chứng tỏ vẫn lạnh đấy ạ lốc có ngắt được không ạ.cụ đã vệ sinh giạn nóng giàn lạnh chưa a như cụ minh đức tư vấn là chuẩn cụ ạ

dungtt

Tài xế O-H
Em cũng trùng với ý kiến của cụ minh đức, lần đầu tiên là bị thiếu ga, tới lần thứ 2 thì thừa ga. có điều em chưa hiểu lắm ở chỗ là khi cụ cho thêm ga vào bên thấp áp là 4kg bên ngoài ống toát mồ hôi mà bên trong lại không mát ( điều này khó hiểu quá ạ, vì cụ vừa bảo dưỡng hệ thống " lạnh tinh khiết " xong )

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Hiện tượng của cụ như cụ nói ướt xuống tận lốc,như thế không thể mát sâu được,sờ ống bên ngoài rất lạnh nhưng bên trong xe mát không sâu,hiện tượng của cụ một là thừa ga,2 là do rộng van tiết lưu,mà theo như thông tin của cụ đưa thì là do cụ nạp thừa ga rồi,cụ xả bớt ga ra nhé,và xem lại cửa gió trong gió ngoài,van gạt sang chế độ sưởi có kẹt không nhé,chúc cụ sớm chữa khỏi bệnh em nó.

Hổ Vồ

Tài xế O-H
Nạy cụ! Cụ lại chơi bài nạp gas theo áp suất ah? Cụ vác cho em cái cân, nạp cho nó 4 lạng gas. xem có mát không rồi tính nhé!

cuongminh

Tài xế O-H
Thứ nhất cụ kiếm cái cân làm như cụ hổ vồ nói ợ,và cái thứ 2 là nó mát đến tận lóc là sờ vào lóc nó mát luôn ạ hay là chỉ nguyên ty ô hạ áp mát thôi ? nếu sờ lóc mát lạnh thì cụ xem lại van tiết lưu nhé ! mà trước tiên là cụ làm theo cụ hổ vồ nói đi đã rồi cụ đưa thông tin chính xác thêm tí nữa nhé.....

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Có điều mà bác cần luu y la lạp gas 0,45kg ,dầu lạnh xúc rửa toàn hệ thóng đổ 120 đến 130 cc 'để cửa gió trong ,xem lại cái cửa gió nóng lạnh có kín ko chư như bác nạp áp 16/4 thì hơi thừa ga dấy và xem giàn nóng tản nhiệt tốt ko hay tắc rồi áp cũng lên cao đấy

baotohalong62

Tài xế O-H
Ðề: Kia morning đời 2009 điều hòa không lạnh

Các bác ở trên đưa ra các phương án chuẩn cả rồi .theo em bác rửa giàn nóng,lạnh rồi bác thay van tiết lưu,bác kiểm ta quạt giàn nóng bác đo nhiệt độ cửa gió .bác đổ nước vào giàn nóng kiểm tra độ lạnh trong xe..chúc bác thành công

bvh_290589

Tài xế O-H

Mát không sâu có nhiều lý do lám cụ ah.
cỤ xem lại van tiết lưu,quạt,chất lương ga,hỆ thống điều khiển trên xe,va pai dảm bảo hút chân ko thât ký nưã nha.chúc cỤ thành công

paramena_4s

Tài xế O-H

Cụ làm thế này nhé,cụ tháo dàn nóng ra,khò nóng rồi rửa lại bằng dung dịch,thay phin lọc,rồi nạp lại ga,nhưng cụ nào o thể lỏng mà nap chậm thôi,nhớ là gas xịn nhé,chúc bác thành công

HOANTCNA

Tài xế O-H

Các bác em thay van tiết lưu rôi ,va thấy đã lạnh binh thường ,nhưng dòng kia morning hay bị như thế va em sợ dược vài tháng nó lại quoay lại

minhduc1208

Tài xế O-H

Các bác em thay van tiết lưu rôi ,va thấy đã lạnh binh thường ,nhưng dòng kia morning hay bị như thế va em sợ dược vài tháng nó lại quoay lại

theo em nghĩ ở đây như bác nói đã thay van 1 lần rồi thì là do cụ nạp thừa gas thôi.chúc bác thành công lần sau nhớ nạp theo trọng lượng gas nhé.dòng này không phải thế quan trọng là bác đã làm chuẩn chưa thôi chứ không sợ bởi cái van đâu cụ ah

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên