Điều hoà ford Everes bị chết lốc

sonbg
Bình luận: 8Lượt xem: 970

sonbg

Tài xế O-H
Có bác nào làm điều hoà con chưa chỉ em với em lam con này mới đầu khách đánh đến nó bị hết ga em kiểm tra thì bị thủng giàn lạnh thay giàn mới làm lạnh ok chạy mấy hôm quay lại kiểm tra chết lốc em dung ga xịn ko hiểu ly do gi chết lốc mong các bác chỉ giùm cảm ỏn

tunglam.9x

Tài xế O-H
Ðề: Điều hoà for everes

Có bác nào làm điều hoà con chưa chỉ em với em lam con này mới đầu khách đánh đến nó bị hết ga em kiểm tra thì bị thủng giàn lạnh thay giàn mới làm lạnh ok chạy mấy hôm quay lại kiểm tra chết lốc em dung ga xịn ko hiểu ly do gi chết lốc mong các bác chỉ giùm cảm ỏn

bơm vừa phải.....kiểm tra hệ thông quạt gió tản nhiệt....

hung dong anh

Tài xế O-H

Khi bạn thay giàn bạn có bổ sung thêm dầu lốc không vậy . Khi lam song độ lạnh của xe thế nào ? Có mát sâu không ? Khi xe quay lại lốc bị chết do bó kẹt hay chỉ mất sức nén thôi vậy . Bạn nhớ bổ sung thêm thông tin để Anh em còn chém nữa chứ .

sirduyduc

Tài xế O-H

Cụ chủ thớt mô tả sơ sài quá. em đoán 2 khả năng:
1. giàn lạnh bị thủng, ga lạnh xì ra ngoài, và kéo theo đó là tổn thất cả dầu lạnh nữa. khi cụ thay giàn lạnh:
- cụ có bổ sung thêm dầu lạnh cho toàn bộ hệ thống hay không?
- có thể cụ bổ sung dầu lạnh, nhưng chỉ tính lượng đúng bằng lượng dầu cần thêm đối với công đoạn thay giàn lạnh mà không tính toán lượng dầu đã thoát ra ngoài trong quá trình giàn lạnh thủng.
thiếu dầu bôi trơn làm lốc kẹt, bó, chết.
2. cụ nạp ga có đúng định lượng tiêu chuẩn và áp suất quy định hay chưa? nếu cụ nạp quá nhiều so với định lượng của xe, áp cao khiến van an toàn phải xả -> tụt áp và lốc không hoạt động nữa.

minhduc1208

Tài xế O-H

cụ cho ít dữ liệu quá.nhưng nhà cháu đoán em này 99% là cụ nạp dư gas em này dùng lốc HCC rất nhạy cảm thừa gas cái là thấy ngay

dungtt

Tài xế O-H

Em thì mới bước chân vào làm điều hòa ở vụ hè này, nhưng theo em được hiểu là nguyên dẫn tới chết lốc thì do vệ sinh hệ thống điều hòa không sạch, rồi dầu lạnh của lock lạnh và hệ thống bị thiếu. cụ kiểm tra thử xem sao ạ

sonbg

Tài xế O-H
Ðề: Điều hoà ford Everes bị chết lốc

Em cam on nha đúng là em không bổ sung dầu và không xuc giàn khả năng là đúng rồi nhưng áp con này tầm bao nhieu cácbác chỉ em với lần sau gặp còn lưu ý

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên