Nissan grand livina bị òa ga sau khi vệ sinh bướm ga kim phun bugi. Cần giúp đờ

waveRS1202
Bình luận: 15Lượt xem: 7,942

waveRS1202

Tài xế O-H
Tình hình là em đang làm con nissan grand livina 2010 lắp ráp tại việt nam hiện tượng xe vào xưởng bình thường chỉ làm bảo dưỡng em đã tháo làm gói bảo dưỡng 4 vạn thay dầu vệ sinh kim phun bướm ga. sau khi làm bảo dưỡng song xe có hiện tượng bị òa ga. ( em có tháo giắc bướm ga ra và tháo hẳn bướm ga ra ngoài vệ sinh ). sau khi xe bị òa ga em đã thử rất nhiều cách. như tháo cọc bình, dùng máy đọc lỗi vedis, X431 master reset lại chế độ không tải mà vẫn không được bác nào biết cách nào xử lý chỉ em với ah.
Em xin cảm ơn rất nhiều rượu em đã chuẩn bị săn chỉ chờ các bác thôi ah..:7:

bigskill

Tài xế O-H
Ðề: Nissan grand livina bị òa ga sau khi vệ sinh bướm ga kim phun bugi. Cần giúp đờ

Cái lỗi này thường gặp khi con GL này đi ra ngoài Garage không phải đại lý ủy quyền làm bảo dưỡng, Chỉ cần tháo cụm họng hút ra vệ sinh đến khi lắp vào là bị. chỉ cần vào Đại lý cắm máy xóa lỗi là xong, chỉ trong 3 phút.

waveRS1202

Tài xế O-H
Ðề: Nissan grand livina bị òa ga sau khi vệ sinh bướm ga kim phun bugi. Cần giúp đờ

Cái lỗi này thường gặp khi con GL này đi ra ngoài Garage không phải đại lý ủy quyền làm bảo dưỡng, Chỉ cần tháo cụm họng hút ra vệ sinh đến khi lắp vào là bị. chỉ cần vào Đại lý cắm máy xóa lỗi là xong, chỉ trong 3 phút.
chắc cụ làm trong hãng nissan ah. chẳng nhẽ tất cả các xe nissan muốn bảo dưỡng đều phải vào hãng ah =))

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Oh ho con naỳ bin kiểu cứ ga nên 2000 lại xuống 10000 đúng ko j. nếu có máy mà ko biết cách cũng ko set dc đau nhé bác xem chõ nào có máy camen đời cũ áy reset dc mà x431 mình chua thử lam theo các bước sau
cắm máy chon chế độ set bướm ga bấm ok rồi máy hiển thị thời gian đếm ngược khoảng 1 phút gì đó trong 1 phút ta thực hiên viêc sau đạp côn vào số lùi đạp chân phanh nhả chân côn từ từ cho tốc độ động cơ giảm xuống 750 rpm giữ nguyên trạng thái đó khoảng 30s sau đó nhả hết côn vần đạp phanh cho động cơ dừng lại hay chết máy sau đó tắt khóa điện khởi động lại xem hết vù ga chưa nếu còn bị thì thực hiên lại chứ vào hàng có mà toi ở vn có bao nhiêu hàng nissan nếu ở quá xa thì ăn gạch ah nếu thấy bài có ích anh em đổ xăng cho em với nhé

cuongttco

Tài xế O-H

Scan tool của bác đã update phần mềm cho dòng xe này chưa?
nếu có thì bác xem trong các scan tool của bác có phần learning theo các bước sau không ạ, nếu có thì phải thực hiện tuần tự đầy đủ các bước xem sao.
1. Perform Accelerator Pedal Released Position Learning.
2. Perform Throttle Valve Closed Position Learning.
3. Perform Idle Air Volume Learning.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Scan tool của bác đã update phần mềm cho dòng xe này chưa?
nếu có thì bác xem trong các scan tool của bác có phần learning theo các bước sau không ạ, nếu có thì phải thực hiện tuần tự đầy đủ các bước xem sao.
1. Perform Accelerator Pedal Released Position Learning.
2. Perform Throttle Valve Closed Position Learning.
3. Perform Idle Air Volume Learning.
có làm như bác con nissan này cũng ko hết òa ga đâu em mới lam một con bị như này xong đó

bigskill

Tài xế O-H

chắc cụ làm trong hãng nissan ah. chẳng nhẽ tất cả các xe nissan muốn bảo dưỡng đều phải vào hãng ah =))[/QUOTE

đúng là em làm trong Nissan nên cũng thường thấy KH mang xe vào và than phiền là bị òa ga sau khi bảo dưỡng họng hút ở bên ngoài. Không biết đã có bác nào xử lý dc vụ này chưa nhưng mà vào trong Nissan thì chỉ sau 5 phút là ok

waveRS1202

Tài xế O-H

Bẩn các cụ là em đã reset được em nó rồi ah. hôm qua không để ý cái điều kiện của nó nên reset không được. hôm nay em dung X431 master set, động cơ để nổ, nhiệt độ nước làm mát nằm trong khoảng 70-90 độ set 1 phát ăn luôn :69:

bigskill

Tài xế O-H

Chúc mừng bác waveRS1202. bác đã reset được thì cũng nên nói lại toàn bộ quy trình cho ae xem lại một lần nữa đi! lần sau có gặp thì còn biết mà làm ! Thanks bác!

paradise_ndk

Tài xế O-H

đúng là cái này phải vào hãng bác ợ. Em cũng làm hộ mấy ông ga ra ngoài phải vào nissan Long biên rồi=))=))

khanhbp

Tài xế O-H
cụ giải quyết e nó bằng cách nào ạ? nhà cháu cũng đang bụ con bị hiên tượng như vậy ạ
Mình xử lý vụ này bằng G-Scan.
Bị òa ga sau khi vệ sinh họng ga, tua máy nhảy trong tầm 1500- 2000 vg/p.
Dùng G-Scan vào dòng xe Nissan, vào mục Engine, vào Function Specction, chọn phần hiệu chỉnh áp suất bơm nhiên liệu. Xử lý xong.
Chưa biết cách xử lý thủ công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên