Santafe2010

chairman88
Bình luận: 17Lượt xem: 1,004

chairman88

Tài xế O-H
Xưởng e mới có con santafe 2010 vào xưởng. nó trong tình trạng là xe đang chạy mà bị chết máy, để nguội nó lại nổ được lái xe kêu là bị như thế 2 lần rùi. kiểm tra thì không có mã lỗi gì cả. đã mượn 1 con xe cùng đời như thế thay từng loại cảm biến vào mà không ra. thay kim sang cung thế. lắp sang xe kia thì hoàn toàn bình thường. Tức mình thay cả bơm cao áp mà nó vẫn thế, giờ chỉ thiếu nước là thay hộp. mà laoij này thay hộp thì lại phải cài lại mã chìa lên không giám. mong các cu chỉ giáo giúp e vài chiêu. em xin cảm ơn :cp

Chủ đề tương tự

namdinhautocar

Tài xế O-H
Ðề: Santafe2010

Xưởng e mới có con santafe 2010 vào xưởng. nó trong tình trạng là xe đang chạy mà bị chết máy, để nguội nó lại nổ được lái xe kêu là bị như thế 2 lần rùi. kiểm tra thì không có mã lỗi gì cả. đã mượn 1 con xe cùng đời như thế thay từng loại cảm biến vào mà không ra. thay kim sang cung thế. lắp sang xe kia thì hoàn toàn bình thường. Tức mình thay cả bơm cao áp mà nó vẫn thế, giờ chỉ thiếu nước là thay hộp. mà laoij này thay hộp thì lại phải cài lại mã chìa lên không giám. mong các cu chỉ giáo giúp e vài chiêu. em xin cảm ơn :cp

bác thay lọc chưa?

haoson

Tài xế O-H

Em ít kinh nghiệm nhưng cũng xin đưa ra ý kiến. con này em chỉ nghĩ bẹnh nằm ở ht nhiên liệu thôi.

lynhan

Tài xế O-H

Con này thay kim sang phải cài lại mà bác bác thay sao được

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Thay từng cảm biến mà không ra là ra cái gì ạ?Khi mà ở thời điểm thay xe đang hoạt động bình thường?Đọc topic thì chắc là San 2010 máy D2.2 AT có khóa thông minh.Cụ nên test cả lỗi ở số tự động nữa.Đang chạy chết máy em dự là đường nhiên liệu (nói theo các cụ trên :105:).Cụ nên kiểm tra lại bình nhiên liệu ,đường nhiên liệu ,lọc và bơm tiếp liệu đi ạ.

alihoang

Tài xế O-H

Em cung găp một con santafe gold 2006 cung beeng tương tự. đang nổ mà tắt may đi thì ko thích là nó ko nổ nữa, để 1 lúc lại ok. nhưng con này of em nó chỉ yêu cầu mỗn cảm biến trục cơ là cười khằng khặc. em ko dám tư vấn cho cụ chỉ chúc cụ sơm thành cơm

chairman88

Tài xế O-H

Đến nay mới tìm ra bệnh. chậc vất vả với con xe này. đến khổ. cũng lỗi sơ suất do thợ nhà lắp cảm biến cơ kênh gioăng. đúng tư thế khó không nhìn bằng mắt mà cảm nhận bằng tay nên khổ thế,sai mất tầm phun. kiểm tra lắp lại nó đã nổ được. nhưng vấn đề chính không phải chỗ đó. nó vẫn nổ nóng má lại rung mấy cái rồi chết lịm. đau đầu không sao được vì chẳng có lỗi gì. tức mình em bổ kiểm tra cái hộp đen, nó đã bị sửa lại rùi. bây giờ bị bong mạch, ức chế thật càng làm càng thấy mình ngu đi chán quá

chairman88

Tài xế O-H

Cảm ơn tất cả các cụ đã nhiệt tình giúp đỡ em những kinh nghiệm quý báu. em vì nó đau đầu mất ăn mất ngủ , không kịp lên pots hay trả lời lại được mong các cụ thông cảm. thank:cp

chairman88

Tài xế O-H

Vâng nhưng nếu đơn giản như thế thì chỉ cần đo trị số điện trở ghi lại, sau đó ngâm nước nóng nếu thấy nó sai số nhiều thì nó đa die rùi cụ ạ

chairman88

Tài xế O-H

Thay từng cảm biến mà không ra là ra cái gì ạ?Khi mà ở thời điểm thay xe đang hoạt động bình thường?Đọc topic thì chắc là San 2010 máy D2.2 AT có khóa thông minh.Cụ nên test cả lỗi ở số tự động nữa.Đang chạy chết máy em dự là đường nhiên liệu (nói theo các cụ trên :105:).Cụ nên kiểm tra lại bình nhiên liệu ,đường nhiên liệu ,lọc và bơm tiếp liệu đi ạ.
thanjk cụ nhé, nhưng nó đứng im đã chết chứ chưa cần chậy ạ. mà nó lại rung lên nhỏ vài lần rùi chết, tex mãi chẳng thấy gì

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên