lái điện bi lỗi

thaiquangan.hp83
Bình luận: 8Lượt xem: 1,290

ngocanh_102

Tài xế O-H
có bác nào biết tý j về lái điện không nhỉ.. chiều này xưởng em có con kia morning bi nặng lái vào kiểm tra.. mà em mù tịt về phần này.. bác nào biết chỉ em vơi.. nghe nói nó còn liên quan đến cảm biến góc lái nũa phải không.. giúp em với

Xin lỗi cụ vì spam và không giúp được cụ, cái này mình không rõ. Nhưng trong này hơi bị nhiều người biết, và biết hơi bị nhiều đó cụ :D.

tranlong1989

Tài xế O-H
Cụ có thể nói rõ hơn tình trạng của e nó được không ak,cụ thể như mất hoàn toàn trợ lực hay khi đánh lái về một bên nào đó thì nó mới bị mất.Mà cụ đã dùng máy kiểm tra chưa?

xuandieu.cule

Tài xế O-H
Chào bạn. Bạn phải nói cụ thể là xe morning của bạn đời bao nhiêu ? Ở chỗ bạn có máy check lỗi hay không ? . Còn vấn đề lái nặng thì do nhiều nguyên nhân, Morning hay hỏng hộp điều khiển EPS.

nvminh

Tài xế O-H
morning thi mình chưa làm nhưng mà con COROLA ATIR đời 2008 thì mình làm rùi nhưng mà xe mình làm là bị ngập nước nên mình tháo con cảm biến ra và motor trợ lực vệ xinh nhưng sau ít hôm nó lại bị và mình tháo con cảm biến nằm ngay giới trục các đăng lái và vệ sinh thiệt sạch thế là ok...bạn hảy kiểm tra xem nó có con cảm biến ở giới trục các đăng lái không và hộp điều khiểu của nó thì củng nằm gần nó ( hộp điều khiểu trợ lực lái giống hộp túi khí đó bạn) cứ tháo ra không sao đâu bạn vệ sinh toàn bộ cái coi...

xebo

Tài xế O-H
cụ nói thế thì thật sự là quá khó cụ àh,cụ nói rõ thông tin về xe và về bệnh đi,với dòng kia và hyundai thì lái điện có lỗi gì đều có báo check và mã lỗi hết,cụ cắm máy vào xem xe báo lỗi gì,nếu chết cảm biến góc lái nó sẽ báo lỗi ngay,nhiều trường hợp chỉ cần cắm máy vào rest lại là ok thôi,nó chẳng hỏng gì cả,thự nhiên nặng lái rồi báo lỗi,reset lại là hết,lại lái nhẹ như tên

thuyha_hy

Tài xế O-H
xin bác cho biết thêm thông tin xe của bác lái điện đang trong tình trạng như thế nào???????
xe nặng lái 1bên hay kả 2bên

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Gởi Bác bảng mô tả hệ thống trợ lực điện trên xe KIA. Trong bảng này có mô tả điều kiện thử, hoạt động hệ thống là tốt và triệu chứng bất thường và khu vực nghi ngờ cần xử lý.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên