Cần giúp đỡ xe sh bị lòn nước nhiệt vào nhớt.

A
Bình luận: 10Lượt xem: 7,385

aminhky5

Tài xế O-H
Tình hình là mình vừa mới tháo đầu cuy lát xe Sh ra để thay bạc đạn cam và mài cặp cò, khi ráp vào thì mình có vệ sinh sạch sẽ mặt lòng xy lanh và mặt cuy lát, sau đó mình đã mua 1 miếng ron thép cuy lát loại 50 ngàn chứ không phải loại ron thép zin 200 ngàn, mình đã ráp vào hoàn chỉnh máy êm ra bà rù. Nhưng...nước giải nhiệt máy đã lòn vào nhớt làm cho nhớt máy toàn là màu xanh. Khi ráp vào mình không có dán keo A-B tại mình thấy ron mới và 2 mặt lòng và đầu đều phẳng. Nhờ mấy anh cao thủ chỉ cách khắc phục tình trạng trên.

phamnam89

Tài xế O-H
(trước tiên cụ phải loại trừ đuợc khả năng hỏng phớt bơm nước).rà lại mặt quy lát cho phẳng.roang 50k vẩn dùng tốt.e toàn dùng lọai đó và bôi 1lớp keo mỏng là ok.cũng nên đổ xăng kiểm tra xem có chỗ nào bị thủng ko.ngày trước em làm 1xe cũng làm đi làm lại mấy lần vẫn bị.mãi sau đổ xăng kiể tra thì thấy con ốc vặn lục giác to nằm ở đầ bò bị rỉ thủng do lâu ngày hết nước

juno_vt00

Tài xế O-H
Mình đã nhìn thấy vài trường hợp khắc phục như thế này : mang đầu quy lát và lòng đi vớt , hoặc là mua giấy nhám nhật đặt lên tấm kính rồi rà , mình còn thấy có bán ron quy lát dày bạn mua thay vào
Còn xe bị phốt bơm nước thì lượng nước vào nhớt rất ít , không như bạn trình bày ở trên

aminhky5

Tài xế O-H
Cảm ơn mấy anh cao thủ đã chỉ giáo, xe em đúng là thiếu keo khi lắp đầu cuy lát vào nên đã bị lòn nước vào nhớt.

khanhxe

Tài xế O-H
rong Quilal rat Quan trong voi xe sai ket nuoc neu rong ko that kin xe bi hao nuoc khi su dung,cu rap ma nuoc trao vao nhot la wa ho roi neu muon that ngon cu phai xai rong tot thoa mot lop keo mong thoi luc xiet 4 oc dau phai deu tay du cung,theo toi xe cu bi rong thoi chuc cu thanh cong.

datbikerhy

Tài xế O-H
hảy nhể..hở roang quy lát mà lại vào nhớt..thế mà ko hở phần khí cháy của buồng đốt..làm nước phụt ra ngoài chỗ nắp két nước :D

viva3272

Tài xế O-H
Tình hình là mình vừa mới tháo đầu cuy lát xe Sh ra để thay bạc đạn cam và mài cặp cò, khi ráp vào thì mình có vệ sinh sạch sẽ mặt lòng xy lanh và mặt cuy lát, sau đó mình đã mua 1 miếng ron thép cuy lát loại 50 ngàn chứ không phải loại ron thép zin 200 ngàn, mình đã ráp vào hoàn chỉnh máy êm ra bà rù. Nhưng...nước giải nhiệt máy đã lòn vào nhớt làm cho nhớt máy toàn là màu xanh. Khi ráp vào mình không có dán keo A-B tại mình thấy ron mới và 2 mặt lòng và đầu đều phẳng. Nhờ mấy anh cao thủ chỉ cách khắc phục tình trạng trên.
thứ nhất không nên dán keo AB trên mặt ron quy lát ,thứ 2 tình trạng xe bị nước tràn vào nhớt thì bạn nên kiểm tra lại cái phốt và ty bơm nước giải nhiệt nha bạn !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên