Tỷ lệ pha trộn mastic và chất đông đặc như thế nào??

tanluong_565
Bình luận: 5Lượt xem: 7,672

tanluong_565

Tài xế O-H
Em đang làm đồ án, và bây giờ là đến phần sơn vỏ xe. Em làm vỏ bằng Composite và vì là lần đầu nên bề mặt k được láng mịn lắm. Theo như tìm hiểu thì em thấy trên ô tô ngta thường đánh 1 lớp bột trét gọi là Mastic trước sau đó rà giấy nhám nước để bề mặt láng mịn. Em mới mua về xong, nhưng nta nói nó gồm 2 loại, có thêm 1 tuýp chất gây đông đặc và mình phải pha trộn lại với nhau. Bác nào cho em biết kinh nghiệm pha trộn 2 chất theo tỷ lệ nào là hợp lý ạ? Em xin cảm ơn!!!

A

acymeneya

Khách
Cái này trộn theo kinh nghiệm thui mà. cụ trộn càng nhiều đông cứng thì matit càng nhanh khô trộn ít một căn đủ thời gian mình làm là đc. Chú ý phải đánh hết lớp chống bám trên bề mặt composite trước khi bả.

dongsonoto

Tài xế O-H
tỷ lệ trộn: 100 gam matit = 2 -3 gam chất đông cứng
matit cụ ko nên mài nhám nước vì matit là bột độn, có khả năng hút nước mạnh.
cụ nên chà matit bằng nhám khô là tốt nhất.
[MERGETIME="1398870756"][/MERGETIME]
composite thì có thể chà nhám rồi trét matit mà cũng có thể lót epoxy xong rồi trét matit đều được.
[MERGETIME="1398870763"][/MERGETIME]
composite thì có thể chà nhám rồi trét matit mà cũng có thể lót epoxy xong rồi trét matit đều được.
[MERGETIME="1398870849"][/MERGETIME]
composite có chất chống dính khuôn nên cụ phải mài nhám lớp này ra rồi mới thực hiện bước kế tiếp.
[MERGETIME="1398870867"][/MERGETIME]
composite có chất chống dính khuôn nên cụ phải mài nhám lớp này ra rồi mới thực hiện bước kế tiếp.
[MERGETIME="1398870901"][/MERGETIME]

menoto1k5

Tài xế O-H
cứ chia khổi lượng ra thui. lọ bả và tuýp đông cứng cùng hết 1 lúc là oke.. cho đông cứng nhiều quá hoặc ít quá có khi keo mãi k khô

vvn56

Tài xế O-H
Em đang làm đồ án, và bây giờ là đến phần sơn vỏ xe. Em làm vỏ bằng Composite và vì là lần đầu nên bề mặt k được láng mịn lắm. Theo như tìm hiểu thì em thấy trên ô tô ngta thường đánh 1 lớp bột trét gọi là Mastic trước sau đó rà giấy nhám nước để bề mặt láng mịn. Em mới mua về xong, nhưng nta nói nó gồm 2 loại, có thêm 1 tuýp chất gây đông đặc và mình phải pha trộn lại với nhau. Bác nào cho em biết kinh nghiệm pha trộn 2 chất theo tỷ lệ nào là hợp lý ạ? Em xin cảm ơn!!!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên