Công dụng của "Đĩa Đẩy" trong động cơ

tanluong_565
Bình luận: 6Lượt xem: 1,221

tanluong_565

Tài xế O-H
Em đang đọc tài liệu của bác Hyundai, trong động cơ D6CA thì có đoạn này, em không hiểu lắm về cách "hỗ trợ lực đẩy theo phương ngang" của "đĩa đẩy. Khi làm thực tế em cứ nghĩ đó chỉ là vòng chặn để người ta canh khe hở. Các bác cho em xin ít ý kiến được không ạ. Chân thành cảm ơn các bác :D

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
Em đang đọc tài liệu của bác Hyundai, trong động cơ D6CA thì có đoạn này, em không hiểu lắm về cách "hỗ trợ lực đẩy theo phương ngang" của "đĩa đẩy. Khi làm thực tế em cứ nghĩ đó chỉ là vòng chặn để người ta canh khe hở. Các bác cho em xin ít ý kiến được không ạ. Chân thành cảm ơn các bác :D

Chi tiết mà bạn đang nói đến là bạc chặn di chuyển dọc trục của trục khuỷu.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dân gian gọi đây là căn dọc trục,bác ạ

bestcar

Tài xế O-H
Đấy là căn dịch dọc của trục khuỷu, nó giúp trục khuỷu khi quay thì phần gần cổ trục với má khuỷu không cọ sát vào gối đỡ và cũng như "cố định" cho vị trí tương đối giữa cụm pít tông thanh truyền với xi lanh

sunt808

Tài xế O-H
vân nó có 4 cái như lưỡi liềm,gọi là căn dọc trục thì phải,chức năng là đảm bảo độ rơ tới,lui cho trục khủy

nguyentuan_me

Tài xế O-H
bạn nên cố gắng học tiếng Anh để tự đọc được tài liệu tiếng Anh đi. Tài liệu đã được dịch đôi khi dịch rất máy móc khó hiểu, và có thể dẫn đến làm mình hiểu sai nữa.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên