cách đặt cam volkswagen scirocco

T
Bình luận: 5Lượt xem: 2,003

tranvantoi

Tài xế O-H
chúc các cụ một buổi tối vui vẻ.em có con volkswagen scirocco đời 2010.cụ nào biết đặt cam con này.hay từng làm rồi có thể giúp em cách đặt cam con này với a.xị nhảy cam nên không biết dấu gin của xe như thế nào.e đặt mấy lần rồi mà vẩn không đúng.con này khó ở chổ hai trục cam nó nằm trên nắp giàn cò gắn nên hơi khó xác định được tầm nổ của máy 1.cụ nào có sơ đồ giúp em với a.

vantrung178

Tài xế O-H

cụ nghiên cứu thử em cũng chưa được sờ bao giờ có cái hình gửi cụ ngâm cứu không biết có giông không

nguyendzzung

Tài xế O-H
Con nào cũng đều có dấu hết!Có điều cách thể hiện khác nhau thôi!Theo như kinh nghiệm truyền thống quay pít tông lên đỉnh! Quay hai dinhj vì hướng lên trên!rồi quan sát day cam quay thứ hai vòng xem có chống dính không! nếu không thì để nó thử rồi mo tiếp

tranvantoi

Tài xế O-H
em loay hoay đến giơ vẩn chưa đặt được chán quá..con này khó ơ chộ là trục cam nằm chung với nắp giàn cò.lúc lắp lên đo áp 4 máy đều không có.em đang sợ đang gì cò.mai kiểm tra ntn.

dungtt

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra kĩ vấu cam xem, con này máy gần giống a4 và a5 của Audi. Hôm nọ em cũng dính 1 ca hệt như cụ, 4 máy không có áp

truyenminh705

Tài xế O-H
chúc các cụ một buổi tối vui vẻ.em có con volkswagen scirocco đời 2010.cụ nào biết đặt cam con này.hay từng làm rồi có thể giúp em cách đặt cam con này với a.xị nhảy cam nên không biết dấu gin của xe như thế nào.e đặt mấy lần rồi mà vẩn không đúng.con này khó ở chổ hai trục cam nó nằm trên nắp giàn cò gắn nên hơi khó xác định được tầm nổ của máy 1.cụ nào có sơ đồ giúp em với a.

Trục cam nằm trên càng dễ đặt cam.
- Quay cho 2 mấu cam máy 1 xuống dưới cho cả 2 cùng đội vào con đội xupap sau đó quay nửa vòng cho 2 mấu cam quay lên trên.
- Quay piston máy 1 lên điểm chết trên.
Máy nào cũng vậy mà cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên