Xe ben huyndai HD270 động cơ D6CB ko nổ được

Se7venlov3
Bình luận: 9Lượt xem: 3,139

Se7venlov3

Tài xế O-H
Em nó hiện tượng như sau. Đang chạy bt tắt máy đi nghỉ trưa sau đó nổ lại ko đc. Tắt chìa khóa đi bật lại đèn check ko sáng. Em đã kiểm tra tất cả cầu trì role đã thay cảm biến bánh đà. Sau 1 hồi chọc ngoái ko đc em đề trực tiếp 1 phát ở cầu trì khởi động thì em nó nổ. Để nổ khoảng nửa tiếng sau đó đi đc khoảng 1km thì lại chết. Máy móc ktra thì em ko có mong các cụ chỉ giáo

ninhtinh

Tài xế O-H
Em nó hiện tượng như sau. Đang chạy bt tắt máy đi nghỉ trưa sau đó nổ lại ko đc. Tắt chìa khóa đi bật lại đèn check ko sáng. Em đã kiểm tra tất cả cầu trì role đã thay cảm biến bánh đà. Sau 1 hồi chọc ngoái ko đc em đề trực tiếp 1 phát ở cầu trì khởi động thì em nó nổ. Để nổ khoảng nửa tiếng sau đó đi đc khoảng 1km thì lại chết. Máy móc ktra thì em ko có mong các cụ chỉ giáo

HD 270 em chưa thấy động cơ D6CB,

như cụ nói chắc là máy điện em nghĩ cụ lên xem lại phần điện nguồi cấp cho ECU, nếu các chân nguồn đủ mà không có đèn check cụ lên xem lại hộp ECU chỉ vậy thôi Ạ.
và cụ cho thêm thông tin về xe chính xác đi nhé.

Se7venlov3

Tài xế O-H
HD 270 em chưa thấy động cơ D6CB,

như cụ nói chắc là máy điện em nghĩ cụ lên xem lại phần điện nguồi cấp cho ECU, nếu các chân nguồn đủ mà không có đèn check cụ lên xem lại hộp ECU chỉ vậy thôi Ạ.
và cụ cho thêm thông tin về xe chính xác đi nhé.
Hộp thì e chưa động đến con này đúng là động cơ D6CB thưa cụ. Để lát ra xe em chụp cho cụ cái ảnh
[MERGETIME="1422944526"][/MERGETIME]
Bác nào có mạch nguồn chân tay của hộp em này post giúp em cái
[MERGETIME="1422944534"][/MERGETIME]

ninhtinh

Tài xế O-H
Hộp thì e chưa động đến con này đúng là động cơ D6CB thưa cụ. Để lát ra xe em chụp cho cụ cái ảnh
[MERGETIME="1422944526"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1422944534"][/MERGETIME]
cụ chỉ cần chụp cái ảnh sổ đăng kiểm thì biết ngay thôi.
cụ chụp đi thì sẽ có sơ đồ chân tay cho cụ.

giangphambk

Tài xế O-H
nếu đề trực tiếp mà nổ thì không thể do hộp vì do hộp bác có đề tại đề đi chăng nữa thì cũng chỉ muốn nổ thôi. có lẽ do tiếp xúc cầu chì hay rơ le thôi. đang chạy mà tắt máy có thể do tắc lọc hoặc dây điện chập chờn bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên