Thắc mắc nghề mới :Sửa chữa máy kéo công suất nhỏ

C
Bình luận: 5Lượt xem: 2,424

Cà Lê

Tài xế O-H
Hiện nay trong danh mục nghề của bộ lao động và thương binh có nghề la "sửa chữa máy
kéo công suất nhỏ " trình độ sơ cấp danh cho các trung tam day nghề cho lao động
nông thôn,em đọc qua chương trình khung rồi nhưng vẫn chưa hình dung được nghề này
sửa gì,có phải la sửa chữa máy cày hay la máy cày tay hoặc la loại nào?anh chi e
hiểu bít thì giùm chỉ giáo,xin chân thành cám ơn.

hondacuper

Tài xế O-H
tôi cũng không hiểu rõ lắm, kiến thức cơ bản trong sách vở tôi so sánh hoàn toàn giống tới 99% so với các máy cày nhưng máy cày mà không lắm được nguyên lý làm việc thì cũng không dễ xơi dâu cụ ạ, một số máy cày kubota, yanmar... trang bị các hệ thống không kém ô tô đâu, và hệ thống thủy lực công tác nữa, tôi cũng đã làm một số con rồi, nói cung là ai không ngại quê mùa, lăn lộn đồng ruộng thì kiếm tốt lắm

vienckd

Tài xế O-H
tôi cũng không hiểu rõ lắm, kiến thức cơ bản trong sách vở tôi so sánh hoàn toàn giống tới 99% so với các máy cày nhưng máy cày mà không lắm được nguyên lý làm việc thì cũng không dễ xơi dâu cụ ạ, một số máy cày kubota, yanmar... trang bị các hệ thống không kém ô tô đâu, và hệ thống thủy lực công tác nữa, tôi cũng đã làm một số con rồi, nói cung là ai không ngại quê mùa, lăn lộn đồng ruộng thì kiếm tốt lắm
bác có tài liệu gì về con máy cày tay 2 bánh (nhất là phần hộp số) cho em xin ạ. em cảm ơ nhiều

Petrolimex-vn

Tài xế O-H
sorry! tôi không có. theo tôi bạn cứ vật một con ra, vừa làm vừa nghiên cứu. tôi cũng vừa làm như vậy với cái hộp số thủy lực của yanmar xong.
Không khéo lai tèo một số chi tiết trong xe đấy anh ơi, mà như thế mới lên nghề được. vật một con ra không biết gì lạng hoạn bị nó vật lại ốm luôn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên