Xe AB đời 2 đèn lại mất ga ranti?

cuong67
Bình luận: 20Lượt xem: 1,965

cuong67

Tài xế O-H
Tình hình là sau khi check & setup lại ECU đi được vài tháng nay nó lại bị tình trạng khó nổ, ga ranti không có cứ giữ ga mới đi được nếu không sẽ tắt máy! Xong bực mình quá tháo luôn đầu qui lát ra luôn để kiểm tra vì thợ ngoài Head nói xe bị mất hơi nên đành lòng tháo ra kiểm tra luôn thì hỡi ơi cây xúp páp lửa bị rỗ mà bugi thì có nhiều muội than đặc biệt là ở pô không ra khói đen hay trắng gì hết, mà xe mình mới chạy được 38000km thôi mà nó xảy ra tùm lum bệnh thật mệt mỏi vs dòng xe AB này rồi!
Đây là hình em nó được tháo ra để Check mong các cao thủ nào có kinh nghiệm chỉ giúp bởi xe này phụ nữ chuyên đi về khuya rất sợ chết máy dọc đường ! Rất cám ơn các bạn vì đã chia sẻ với mình!

socbong2604

Tài xế O-H
hom truo
Tình hình là sau khi check & setup lại ECU đi được vài tháng nay nó lại bị tình trạng khó nổ, ga ranti không có cứ giữ ga mới đi được nếu không sẽ tắt máy! Xong bực mình quá tháo luôn đầu qui lát ra luôn để kiểm tra vì thợ ngoài Head nói xe bị mất hơi nên đành lòng tháo ra kiểm tra luôn thì hỡi ơi cây xúp páp lửa bị rỗ mà bugi thì có nhiều muội than đặc biệt là ở pô không ra khói đen hay trắng gì hết, mà xe mình mới chạy được 38000km thôi mà nó xảy ra tùm lum bệnh thật mệt mỏi vs dòng xe AB này rồi!
Đây là hình em nó được tháo ra để Check mong các cao thủ nào có kinh nghiệm chỉ giúp bởi xe này phụ nữ chuyên đi về khuya rất sợ chết máy dọc đường ! Rất cám ơn các bạn vì đã chia sẻ với mình!

View attachment 35216

View attachment 35217

View attachment 35218

View attachment 35219
dạo trước mình cũng nói về vấn đề cái supap dòng này rồi chạy đường dài mà tốc độ cao thì hay bi chet cai sp xả

cuong67

Tài xế O-H
hom truo

dạo trước mình cũng nói về vấn đề cái supap dòng này rồi chạy đường dài mà tốc độ cao thì hay bi chet cai sp xả
Ừ nhưng mình không hiểu sao dòng máy AB này chạy vẫn hao xăng chỉ được 40km/1 lit nếu đi đường dài !? Còn chiếc Futuer Neo Fi đã ngoài 60000km mà vẫn không hư vặt như AB mà còn ít hao xăng nữa chứ!? Cho mình hỏi sau khi thay súp páp có ga ranti nhiễn nhưng chạy không bốc như ban đầu ? Có phải là do chỉnh độ hở quá nhiều của xúp páp không?! Xin chỉ giáo giúp vì mình chỉ là dân nghiệp dư thôi! Rất cám ơn chiến hữu gần xa đã góp ý chân thành đê tìm ra nguyên nhân AB chết máy dọc đường ! Xin chân thành cảm ơn!

cuong67

Tài xế O-H
cụ tìm được nguyên nhân rùi thì sửa thôi chứ hỏi j nữa. thay con xp xã+ vs bugi lại hoăc thay bugi mới
Vì mình cũng chưa xác định đúng pan hay không và mình không hiểu xúp páp xả nếu lỗi thì có gây hiện tượng chết máy như đã nói những phần trước vì nó cứ thỉnh thoảng chết rồi nổ lại cứ liên tục như vậy! Hy vọng rằng đây là pan chính xác! Thanka!

cuong67

Tài xế O-H
khe hở khoảng 0;2mm bạn cần thử xem sao còn việc hao xăng thì còn nhiều nguyên nhân lắm
Vậy nguyên nhân hao xăng là ở điểm nào!? Mình đã setup lại ECM khi thay mới xúp páp rồi mà đi có cảm giác hơi bị lì máy không bốc như trước?! Bugi mình thay bạch kim luôn rồi có màu nâu đậm ! Xin chỉ giáo rất cám ơn!

cuncontiti

Tài xế O-H
:) nếu bác đã tháo đầu bò sao bác không tháo cả hơi ra kiểm tra nhỉ các xéc măng sau khi chạy một thời gian nó mòn ,xước , kẹt :D
bác tháo cả côn ra kiểm tra ba búa , bi văng , dây cu roa nếu nó mòn hay kém máy cũng bị ì !

cuncontiti

Tài xế O-H
:) cây supap kia nhìn miệng vẫn còn khá dày bác có thể cạo muội và rà lại là vẫn dùng được . Bác cần tìm nguyên nhân dẫn đến hay bị cháy supap nếu không bác có lắp cái mới vào nó lại bị như vậy thui !
Xe dap teen

socbong2604

Tài xế O-H
vấn đề
:) cây supap kia nhìn miệng vẫn còn khá dày bác có thể cạo muội và rà lại là vẫn dùng được . Bác cần tìm nguyên nhân dẫn đến hay bị cháy supap nếu không bác có lắp cái mới vào nó lại bị như vậy thui !
Xe dap teen
vấn đề vật liệu thay hàng ngoài chống cháy cũng chạy ổn rồi bạn ah

cuong67

Tài xế O-H
Về phần nồi mình cũng đã làm rồi thay bi thái luôn dàn séc măng ok lòng tốt mà không hiểu sao máy nổ mà bánh xe hình như không muốn quay , còn bố ba càng thì thấy chuông hơi lỏng tí hok biết có gây pan lì máy không!? Thanks bác nhìu mong chỉ giáo!
Xe dap teen
thanks mình sẽ cố gắng tìm ra nguyên nhân? Vì tính mình phải tìm ra nguyên nhân mình mới khẩu phục! Bởi do mình không rành về xe Fi này lắm! Chúc bác vv bên những người thân nhé! Bye see y again to coffee!

cuong67

Tài xế O-H
khe hở khoảng 0;2mm bạn cần thử xem sao còn việc hao xăng thì còn nhiều nguyên nhân lắm
Cho mình hỏi chốt giảm áp trên trục cam làm việc như thế nào? Vì xe chạy mới được 2 hôm nay nó kêu ở phần đầu qui lát khi mình kiểm tra lại quay bằng tay vô lăng thì nghe ở cuối thời kỳ nổ chuẩn bị bước qua thời kỳ xả thì có tiếng đụng nhẹ ở gối cam bên xả làm nẫy xúp páp xả một tí rồi mới nẫy mạnh cho xúp páp xả ở thời kỳ cuối (xả) ! Mình chưa hiểu chỗ chốt cam giảm áp hoạt động như thế nào mong anh em chỉ giúp!? Help me? Thank All!

socbong2604

Tài xế O-H
Cho mình hỏi chốt giảm áp trên trục cam làm việc như thế nào? Vì xe chạy mới được 2 hôm nay nó kêu ở phần đầu qui lát khi mình kiểm tra lại quay bằng tay vô lăng thì nghe ở cuối thời kỳ nổ chuẩn bị bước qua thời kỳ xả thì có tiếng đụng nhẹ ở gối cam bên xả làm nẫy xúp páp xả một tí rồi mới nẫy mạnh cho xúp páp xả ở thời kỳ cuối (xả) ! Mình chưa hiểu chỗ chốt cam giảm áp hoạt động như thế nào mong anh em chỉ giúp!? Help me? Thank All!
nói về phần giảm áp thì mình xin tóm tắt là bộ phận này giúp cho động cơ dừng và khởi động nhẹ nhàng êm ái giảm vong tua động cơ ở trc thì nén

cuong67

Tài xế O-H
Cuối cùng tỉm ra pan kêu ở phần ly hợp động do các cao su trượt quá mòn, thế là dứt điểm pan kêu nhưng phần búa hơi mòn tí mà mình không có đồ nghề để mở 3 càng búa ra nên máy lên ga tí mới lăn bánh! Ai có chiêu mở 3 càng búa mà không cần dụng cụ xin chỉ giúp! Thanks!

cuong67

Tài xế O-H
có ai biết cách sửa chữa bị nháy đèn khi không mở contac đèn cho xe Future Neo mà đèn trước mình xài đèn Led đã đấu bình? xin chỉ giúp? thanks!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên